Kết quả 1 đến 4 của 4
    hieupvma Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mắt em ko mỏi , ko ngủ được phải làm sao?(CÓ Phải rối loạn điều tiết ?)

Em chào tất cả anh chị trong diễn đàn. Em đang gặp phải vấn đề với mắt và xin mọi người giải đáp giúp em với ạ.

Chẳng là vài tuần trước em có đi đo cận thị lại,vì cái kính 1 độ của em giờ nhìn ko nữuaw, Giờ 2 mắt em đo đều cận 1,5. Thế là bác sĩ bảo em thay kính mới + uống thuốc + thuốc nhỏ mắt Blue eye.

Em về nhỏ thuốc Blue eye thấy mắt đỡ mỏi hơn, nói chung là lúc nhỏ vào thì mắt khá thoải mái . Nhưng dùng được tầm hơn 1 tuần thấy rất lạ. Mắt em không tài nào mà mỏi được , mặc dù đọc sách cả ngày cũng ko mỏi (Trước đây chỉ học tầm 2 tiếng là mỏi mắt, nghỉ ngơi 1 lúc rồi học tiếp , cảm thấy dễ ngủ khi học mệt ) . Thế là bây giờ em thành ra khó ngủ, mọi sinh hoạt đảo lộn.

Cho em hỏi là SỰ ĐIỀU TIẾT Ở MẮT CỦA EM đang có vấn đề gì ko ạ. và cái thuốc Blue eye đó nó có tác dụng gì.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Khi bạn lên độ nặng hơn thì sự điều tiết của mắt càng hoạt động mạnh, điều đó dễ làm mắt mau mỏi hơn. bạn nên điều tiết lại hoạt động của mình nhé.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên ngưng nhỏ thuốc Blue eye, không nên sài thuốc nhỏ mắt nhiều. Nếu bạn khó ngủ thì nên đi khám BS xem, có thể còn do nguyên nhân khác, cũng khôngne6n đọc sách quá nhiều bạn ah, tham gia các hoạt động vui chơi giải trí nhiều hơn nha.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Thứ nhất mình nghĩ bạn nên ngưng dùng loại thuốc đó đi vì theo mình nghĩ mắt bạn hiện giờ đã ổn định rồi.

Thứ 2 , mắt bạn không còn thấy mỏi nữa là vì trước đây bạn đeo kính không đúng độ, mắt phải điều tiết nhiều hơn nên thường gây mỏi mắt. Còn bây giờ bạn đạ được đièu chỉnh kiếng phù hợp với độ hiện tại nên mắt không phải điều tiết nữa nên sẽ không có cảm giác mỏi.

Cuối cùng , việc mất ngủ của bạn mình nghĩ là do một nguyên nhân khác, có thể là bạn vui mùng hay lo lắng về một việc gì đó, hoặc bạn ngủ quá nhiều vào bạn ngày..... chứ việc mắt không mỏi và việc buồn ngủ không có liên quan đến nhau.

Thân.