Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: mắt

Dr_NTN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Thumbs down mắt

dạ thưa bác sĩ, lúc trước em chỉ cận mắt trái 1độ rưỡi, mắt phải 1 độ 75, nhưng lần đi khám gần đây nhất mắt em tăng độ một cái vèo lên mắt trái:2đô rưỡi và mắt phải 3độ 25, em đang rất lo, không biết tại sao, mong bác sĩ tư vấn giùm em làm thế nào để mắt không tăng độ và ăn những thức ăn nào để giúp mắt sáng lên, em xin cảm ơn

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn tham khảo thêm ở đây nhé : http://forum.bacsi.com/nhan-khoa/thuc-pham-tot-cho-mat-19185.html#post30962

Ngoài ra bạn nên tránh đọc sách , xem tivi liên tục quá lâu , cần phải có thời gian cho mắt nghỉ ngơi , những lúc không cần thì không nên đeo kiếng

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu mắt của bạn lên độ rồi thì bạn nên đi cắt lại kiếng mới đi nha nếu không nó có thể tăng độ nữa đó và quan trọng là sẽ rất nguy hiểm cho bạn trong cuộc sống hằng ngày

viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Chuyện mắt tăng độ sau khi bị cận là hết sức bình thường, Đến một lúc nào đó thì độ cận thị của mắt sẽ trở nên khá ổn định. Bạn đừng lo nhé!
    tuy nhiên bạn cũng không nên coi thường tình trạng cận thị của mình vì nó có thể gây ra biến chứng bong giác mạc dấy. Để tránh biến chứng và tình trạng tăng độ của mình bạn cần tuân thủ các nguyên tắc về chăm sóc mắt như là ngồi đúng tư thế , đọc sách nơi có đủ ánh sáng, ăn nhiều thức ăn có vita min A và không nên6 quá kiêng cử chất béo nhé, vì chất béo giúp hấp thụ vita min A dấy.
    Thân ái chào bạn