Kết quả 1 đến 8 của 8
    cogaixauxi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hết hy vọng với đôi mắt

Tình hình của em đang rất xấu các bác sĩ ơi.

2 mắt của e rất yếu, yếu tới nỗi khi gỡ kiếng ra, e chắc chắn là mình ko thể đcọ đc hàng số 1 nữa

Nghe bác sỹ nói e vừa bị cận vừa bị loạn nữa. Em ko thể tập trung nhìn vào 1 vật j đó wá lâu

Em muốn mổ. Em có đi tới chỗ BV mắt Cao thắng, nhưng họ nói mắt em ko mổ đc vì... tròng đen của em không đứng yên 1 chỗ nên bắn laze ko đc (bệnh này em nghe nói là lay tròng mắt)

Vậy em mún hỏi các BS là có fải em đã hết hy vọng rồi ko ạ. Các BS có thể cho em bik là có nơi nào mổ đc mắt cho em ko ạ , nước ngoài cũng đc. Em cám ơn các BS nhìu

osscvietnam Đang Ngoại tuyến Banned

Chào bạn!

Bạn muốn tham khảo thông tin về phẫu thuật mắt tại nước ngoài phải không?

Theo mình biết thì viện mắt quốc gia singapore có thể cho bạn có thêm cơ hội để hi vọng nhìn lại được.

Bạn có thể tham khảo thông tin tại đây nhé.
    http://ossc.com.vn/ossc/?l=1&c=136&id=325.

Bạn có thể liên lạc với OSSC để được tư vấn với bác sỹ của viện mắt Quốc gia Singapore (Singapore National Eye Center), đặt lịch và hỗ trợ thông tin miên phí.

Thân chào và chúc bạn sức khỏe.

OSSC

Mr.Tung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi cogaixauxi Xem bài viết
    Tình hình của em đang rất xấu các bác sĩ ơi.

2 mắt của e rất yếu, yếu tới nỗi khi gỡ kiếng ra, e chắc chắn là mình ko thể đcọ đc hàng số 1 nữa

Nghe bác sỹ nói e vừa bị cận vừa bị loạn nữa. Em ko thể tập trung nhìn vào 1 vật j đó wá lâu

Em muốn mổ. Em có đi tới chỗ BV mắt Cao thắng, nhưng họ nói mắt em ko mổ đc vì... tròng đen của em không đứng yên 1 chỗ nên bắn laze ko đc (bệnh này em nghe nói là lay tròng mắt)

Vậy em mún hỏi các BS là có fải em đã hết hy vọng rồi ko ạ. Các BS có thể cho em bik là có nơi nào mổ đc mắt cho em ko ạ , nước ngoài cũng đc. Em cám ơn các BS nhìu
    Bạn hãy thử đến bệnh viện mắt Quốc tế Việt - NGa đi, mình đã từng đưa con đi khám và điều trị tại đó thấy rất tốt, về chất lượng của đội ngũ y bác sỹ thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm, ở đó có các chuyên gia người Nga rất giỏi, con mình đã đi nhiều nơi khác nhau để khám chữa cho con nhưng không có tiến triển nhiều, về đến đây mắt con mình khá hơn hẳn. Mà ở đây cũng có dịch vụ điều chuyển bệnh nhân sang Nga để điều trị đó. Bạn đến đó khám thử nhé. Nên gọi điện đặt hẹn lịch khám trước để không mất thời gian chờ của bạn (mình cũng làm như vậy đến đúng giờ là khám luôn bạn ạ): đây là số điện thoại của bệnh viện: 04. 37931968 - 37558688.
    Chúc bạn mau khỏe.

AloTra Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Khi nào bạn cogaixauxi có kết quả chữa bệnh thì báo cho mọi người biết nhé.

hjx, em ở Sài Gòn ạ. Chẳng nhẽ trong SG ko có chỗ nào, ngoài BV mắt Cao Thắng sao ạ?
    Hjx, em cũng xin nhắc lại là mắt em chỉ bị yếu, chưa tới nỗi mù đâu ạ T__T mà bác kia chúc thấy đường lại nghe ghê wá T__T
    Hết hy vọng ở đây nghĩa là hết hy vọng mổ đc, ko cần mang kính nữa ạ

XiTin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

còn bv mắt sài gòn trên đường Điện Biên Phủ thì sao ? bạn đã thử chưa

Xin lỗi đả "đào mồ". Em update tình hình của em đây: Sau khi đã đi tất cả các BV mắt có tiếng của SG cũng như BV mắt ở Sing, 1 câu trả lời duy nhất: Bịnh của em là Nystagmus. Và hiện nay trên thế giới chưa có phương pháp điều trị, vì nguyên nhân là do hệ thần kinh, ai xui thì bị thôi. Vài dòng cho các bạn cùng hoàn cảnh như em được rõ

svhamhochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bệnh của bạn là rung giật nhãn cầu vậy bạn đã đi khám nội thần kinh chưa ? Tuy là bệnh của mắt nhưng là nguyên nhân có thể là do bệnh của nội thần kinh gây ra đó !