Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: giúp em với!!!huhu

nuhoangbanggia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Exclamation giúp em với!!!huhu

mắt em đầu tiên bị hơi nhức, ngày hôm sau nhức nhìu lắm.em đi khám bác sĩ thì nói viêm giác mạc cấp.bác sĩ chỉ nhìn thôi rồi đưa ra kết luận, em không bít có chính xác ko? mắt em giờ nhắm lại chỉ đuợc 1 nửa, cảm giác như nó bị sâu vô trong,bị hơi sưng lên. không bít em bị zậy có sao ko? bác sĩ cho thuốc 5 ngày. em ko bít bị zậy có gây tổn thuơng gì về sau ko? ko bít bác sĩ khám zậy đã chính xác chưa? em lo lắm. do không nhắm mắt lại hết đuợc. nên hay bị chảy nứoc mắt lắm. bác sĩ hãy giúp giùm em.em cảm ơn!!!

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Theo như các triệu chứng bạn tả thì có thể dây thần kinh ở vùng mặt của bạn có vấn đề, theo mình nghĩ bạn nên đi khám chuyên khoa thần kinh đi.

Mình không rành về mắt lắm đâu, nhưng theo mình nghĩ bệnh lý của bạn không chỉ khu trú ở vùng mắt mà còn ảnh hưởng các vùng khác ở mặt. Hãy mau chóng đi khám để được chẩn đoán sớm nhé.

Khi bạn đi khám bác sĩ có thể sẽ giúp bạn chẩn bệnh và nếu có liên quan đến bệnh về mắt bác sĩ sẽ cho bạn đi khám lại.

Chuyên khoa thần kinh thì bạn có thể đến bệnh viện 115 hay Bv Gia định, BV Nguyễn Tri Phuong. Nếu toa thuốc mắc thì bạn đừng mau thuốc trong bệnh viện mà hãy mau thuóc bên ngoài.

Thân.