Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: giúp em với

mrkenshi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp em với

Thưa bác sĩ, bác sĩ có thể tư vấn cho em 2 vấn đề được không?
    1- là em bị cận 1 mắt(cận 3.5 diop) loạn 1 mắt(loạn 1) thì liệu em có mổ laser được không? và sau khi mổ em cần có thời gian nghỉ bao lâu? (vì em còn phải đi làm)
    2- em là người miền bắc hiện đang công tác và làm việc ở sân bay tsn, e dự định qua tết về Hà nội mổ mắt để có người chăm sóc sau khi mổ mà BHYT của em lại ở Sài gòn thế liệu em có được trả tiền bảo hiểm khi mổ ở Hà nội không ạ. và nếu được thì cần có những giấy tờ gì để được trả tiền bảo hiểm.
    Cám ơn các bác sĩ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mắt bạn mổ được, thời gian lành lặn pải coi quá trình mổ và cơ thể bạn tiếp nhận thế nào.
    Còn về BHYT, bạn pải coi thông tin bên bảo hiểm, bạn hỏi ở đây mình cũng ko biết trả lời thế nào với bạn.

mrkenshi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hic, nhưng em mới đi làm còn chưa được cầm cái tờ bảo hiểm của BH bảo minh của mình như thế nào nữa

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có thể mổ mắt được, chỉ cần nghỉ ngơi 2 -3 ngày al2 có thể đi làm, công nghệ bây giờ hiện đại lắm.

Vấn đề bảo hiểm Y Tế theo tôi bạn nên đến BV và hỏi cho kĩ, nhưng có lẽ bạn sẽ không được thanh toán nhiều đâu vì trái tuyến.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Mắt bạn dù lá phối hợp giữa cận và loạn nhưng vẩn mổ được nên bạn không cần lo lắng.

Mặc dù sau khi mổ có thể về ngay trong ngày và sau 2-3 ngày là có thể sinh hoạt bình thường nhưng bạn không nên bắt đầu lại công việc quá sớm nên nghỉ ngơi ít nhất là 1-2 tuần để cho đôi mắt khỏe hẳn.

Còn về bảo hiểm. Nếu là bảo hiểm ở TP.HCM mà đem ra HÀ Nội mổ mình nghĩ sẽ không dược đâu bạn ơi, vì như vậy là trái tuyến. Ngay cả khi bạn ở trong thành phố HCM thì việc điều trị trái tuyến cũng chỉ áp dụng cho những trường hợp cấp cứu mà thôi. Thế nên chuyển ra HN mổ là hơi khó. BẠn nê hỏi kỹ lại vấn đề này.

Thân.