Kết quả 1 đến 13 của 13
    vovvvv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đeo kính cận nhìn vật ngắn lại. Giúp với

Tôi bị cận loạn cả 2 mắt, nhưng dạo này thấy nhức mắt đi đo lại, sau vài lần đeo thử mấy số ông bác sĩ bảo đeo kính cũ nhức thì ông ấy gộp luôn loạn với cận = cận tăng, tức là trước cận 1,.. với loạn bao nhiêu không nhớ giờ thành cận 2 không loạn, nhưng chỉ sửa ở 1 mắt thôi. Túm lại là giờ tôi đeo kính : 1 mắt là cận loạn - 1 mắt là cận (trước là cả 2 cận loạn), nhưng khổ nỗi nhìn gì cũng thấy nó ngắn tũn lại, đi xe mà nhìn mặt đường cứ như sắp chạm vào đến nơi ấy, mà nhìn xuống sàn thì thấy nó như dốc và lồi lên ấy, và khi bịt 1 mắt lại thì cái mắt bị sửa thành cận 2 không loạn ấy nhìn mờ hơn so với kính trước. Ai giúp tôi thắc mắc này với. Cảm ơn !!!!

TinY Guest

Xin cho mình hỏi bạn đo kính ở đâu? nơi đó có đảm bảo là do bs chuyên khoa phụ trách ko? theo mình tốt nhất bạn nên đo mặt tại bv rồi đem toa tới cửa hàng để làm kính,như vậy sẽ chính xác hơn!

Mình đo ở Tràng Tiền và lắp kính ở đó luôn

TinY Guest

bạn nên tới bv chuyên khoa mắt để đo mắt, như vậy sẽ chính xác hơn đó!

QuachQue Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tràng Tiền plaza á ? đến BV đi bạn à, trung tâm thương mại mà đo cái gì, có toa kính của bác sĩ rồi thì đi đâu mua kính cũng được, chỉ cần đúng toa của bác sĩ

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mua kính mới chưa vovvv ? rút kinh nghiệm nhé, bạn bè người thân có cận thì bảo họ nên đo ở khoa mắt BV chứ đừng ra hiệu kính thuốc.

Ờ Thank các bạn. Mai mình định đi. Tiếc thật mình vừa mới lắp kính mới được mấy ngày lại phải thay. Mà không phải Tràng Tiền Plaza đâu bạn ơi, mấy cửa hàng kính gần đối diện ấy, tại vào bệnh viện thì lâu lên ngại

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Uhm vậy tốt rùi, mình nghĩ là kính có vấn đề chứ sao vật lại ngắn lại. Có gì bạn cứ lên báo kết quả nhé, sẵn đây mình nói sang tâm lý tí, sau này bạn có thắc mắc về bệnh gì khác, thì BV là nơi sẽ giải đáp cho bạn rõ ràng và chính xác bảo đảm nhất. Người VN hay ko thích rườm rà, thích cái gì nhanh gọn, lại hay ngại.

TinY Guest

Trích dẫn Gửi bởi vovvvv Xem bài viết
    Ờ Thank các bạn. Mai mình định đi. Tiếc thật mình vừa mới lắp kính mới được mấy ngày lại phải thay. Mà không phải Tràng Tiền Plaza đâu bạn ơi, mấy cửa hàng kính gần đối diện ấy, tại vào bệnh viện thì lâu lên ngại
    chúc bạn mọi điều tốt lành nhé

À, nhân đây mình xin chú ý cho bạn nào định mua kính ở Tràng Tiền, đó là cái cửa hàng số 52, mình vừa đi thay lại kính và mua luôn 1 cục tức to khủng luôn, nguyên do là mình sang cửa hàng kính 48 tràng tiền ngay cạnh đấy kiểm tra lại được kết quả khác hẳn: thứ nhất số sai + thứ 2 lắp trục sai toét. Quay lại số 52 hỏi và kiểm tra lại và thắc mắc kết quả khác hẳn hôm trước và được 1 lão làm ở đấy ra "giải thích", nói là giải thích cho oai chứ thật ra lão ra chỉ trích đổ mọi lỗi cho khách hàng tức là mình với 1 thái độ không thể xấc xược hơn mình tức quá cãi nhau với lão cuối cùng sự việc được giải quyết là lắp mắt kính khác và mỗi bên chịu 1 nửa tiền kính, mình chấp nhận và nói luôn với họ là không có lần sau quay lại đấy. Mình chưa thấy lão nào mà lại ăn nói với khách hàng bằng cái thái độ không thể tức hơn ấy. Bạn nào có mua hay lắp kính ở Tràng Tiền thì nhớ tránh xa cái cửa hàng số 52 này ra ( nó nằm giữa 2 cửa hàng kính khác) , cứ sang cái cửa hàng số 48 tuy giá có hơn chút nhưng cửa hàng, cơ sở vật chất, máy móc hiện đại chính xác hơn và họ có thái độ hoàn toàn khác xa so với cái thái độ coi thường khách hàng của cái cửa hàng 52.

handsomeboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

con người thế thì biết cách làm ăn ra sao rồi đấy, lão ta đâu ngờ quảng cáo truyền miệng là mạnh nhất và cũng là hại nhất nếu làm ăn ko tốt.

Giờ thì kính của bạn ok chưa nhỉ ? Thôi bỏ đi, coi như là Một kinh nghiệm xương máu - Một trải nghiệm đau thương đi.

ừ, kính mình ổn rồi, thanks

kul_boy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thế mừng rùi, kinh nghiệm của bạn cũng đáng ghi nhớ đấy chứ nhỉ, nhìn vật khác thường thì khả năng do người lắp kính cao...Topic close được rồi nhỉ.