Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Đau mắt đỏ

emily138 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Đau mắt đỏ

Mình bị cộm và nhức mắt nhẹ, đến viện mắt được bs ghi là viêm kết mạc , mắt có hột dùng bi-otra nhỏ ngày 6 lần trong vòng 1 tháng liền. Mình thấy nhỏ đi 5 ngày thi mắt trở về Bình thường. Nhưng đến hôm sau ra đường bụi quá về mắt trái vừa đỏ, vừa cộm vừa nhức, nhỏ thuốc ko còn thấy tác dụng mình lại đi khám thì Bác sĩ bảo bờ mi của mình bẩn quá,với vẫn có hột, phải tiếp tục nhỏ Bi-otra và cho mình thêm Tobcimax. Nhưng từ hôm đó mắt trái mình không có dấu hiệu thuyên giảm, chuyển thành sưng, đau, ra nhiều dịch nhầy làm dính mắt chứ không ra gỉ mắt vàng trắng như nhiieeuf người bị đau mắt đỏ. thêm nữa mình hơi sốt và Nổi hạch trước tai, hạch ở dưới quai hàm. gọi điện Bác sĩ bảo bị đau mắt dịch virus rồi @@, nhưng vẫn tiếp tục nhỏ 2 cái kia ko có gì khác @@, mình vệ sinh mắt rất cẩn thận, nhỏ natriclorid để vệ sinh và rửa mắt. Minh rất lo lắng về mắt trái vì chưa thấy thuyên giảm gì cả, khổng hiểu mình bị đau mắt đỏ hay bị làm sao, hôm nay là ngày thứ 3 kể từ lúc mắt chuyển đỏ nhưng nó vẫn sưng húp . 2 loại thuôc mình dùng là bi-otra và tobcimax có phải là thuốc dùng lâu dài đi ko? Và mình phải làm gì bây giờ? (

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thường đau mắt do virus thì tối đa khoảng chừng 1 tuần là có thể giảm rồi. Nếu không bạn đi khám lại nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Các thuốc này chỉ được sử dụng từ 7-10 ngày nha bạn!