Kết quả 1 đến 2 của 2
    vdt
    vdt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cháu xin được hỏi về Bệnh viêm dây thần kinh mắt.

Cụ nhà cháu nhiễm lao nên sử dụng thuốc điều trị lao từ tháng 4/2013. Ngay khi bắt đầu điều trị, bác sĩ ở viện Lao TW kê cho cụ nhà cháu dùng thuốc E (Ethambutol) nhưng bác sĩ không hề cảnh báo tác dụng phụ của thuốc này là sẽ bị suy giảm thị lực, viêm dây thần kinh thị lực. Hiện tại cụ nhà cháu đã ngừng uống thuốc lao, và mắt không còn nhìn rõ được nữa

Cháu xin lập chủ đề này với mục đích hỏi các cụ các bác có người quen hoặc người thân cũng gặp tình cảnh tương tự về bệnh Viêm dây thần kinh mắt (do uống thuốc điều trị Lao hoặc bất kì 1 nguyên nhân nào khác) này hoặc đã phục hồi thị lực thì có thể giúp và hỗ trợ cho cháu thông tin về cách điều trị hoặc phương pháp không ạ?

Rất mong các cụ giúp cháu

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vdt Xem bài viết
    Cụ nhà cháu nhiễm lao nên sử dụng thuốc điều trị lao từ tháng 4/2013. Ngay khi bắt đầu điều trị, bác sĩ ở viện Lao TW kê cho cụ nhà cháu dùng thuốc E (Ethambutol) nhưng bác sĩ không hề cảnh báo tác dụng phụ của thuốc này là sẽ bị suy giảm thị lực, viêm dây thần kinh thị lực. Hiện tại cụ nhà cháu đã ngừng uống thuốc lao, và mắt không còn nhìn rõ được nữa

Cháu xin lập chủ đề này với mục đích hỏi các cụ các bác có người quen hoặc người thân cũng gặp tình cảnh tương tự về bệnh Viêm dây thần kinh mắt (do uống thuốc điều trị Lao hoặc bất kì 1 nguyên nhân nào khác) này hoặc đã phục hồi thị lực thì có thể giúp và hỗ trợ cho cháu thông tin về cách điều trị hoặc phương pháp không ạ?

Rất mong các cụ giúp cháu
    Hầu như sau khi viêm thần kinh thị do thuốc mà đã ngưng thuốc thì thị lực sẽ lấy lại từ từ thôi. Nếu cụ nhà bạn không còn nhìn rõ nên đi khám mắt để xem nguyên nhân là gì, có thể điều trị được không nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM