Kết quả 1 đến 3 của 3
    trang_hvnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cận loạn thị ....

Em không hiểu nổi, mắt em có vẫn đề hay em mắc bị ảo giác, có 1 bài kiểm tra lúc làm bài em thấy nhìn đề bài là 1/sinx+cosx, nhưng đến lúc chữa bài nhìn lại thì lại là sinx+cosx, bài này em còn nhìn lại 2 lần, và sung sướng vì bài này em làm rồi, còn 1 bài nữa bấm máy ra 0,2787, em lại nhìn lại là 0,2797 ..., giờ em thấy nghi ngờ vì nhưng gì em nhìn thấy. Mắt phải của em -5,5/-0.5, mắt trái -4.0/-0.5. Bác sĩ cho em xin lời khuyên về trường hợp mắt của em. Em xin trân thành cảm ơn bác sĩ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Vấn đề mình nghĩ không phải tại mắt của bạn đâu bạn chỉ là bị cận thôi. Còn cái vấn đề bạn nhìn thấy lộn đề bài và lộn đáp số chủ yếu là về mặt tâm lý thôi. Miình khuyên bạn nên cho mình có chút nghỉ ngơi đừng nên quá căng thẳng và hãy ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, khi gặp kì thi quan trọng mình phải luôn nghĩ rằng "Người bình tĩnh nhất là người chiến thắng".
    Chúc bạn học tốt, thi đâu đậu đó nhé!!!!
    Thân mến!!!

trang_hvnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi lucky_star Xem bài viết
    Vấn đề mình nghĩ không phải tại mắt của bạn đâu bạn chỉ là bị cận thôi. Còn cái vấn đề bạn nhìn thấy lộn đề bài và lộn đáp số chủ yếu là về mặt tâm lý thôi. Miình khuyên bạn nên cho mình có chút nghỉ ngơi đừng nên quá căng thẳng và hãy ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, khi gặp kì thi quan trọng mình phải luôn nghĩ rằng "Người bình tĩnh nhất là người chiến thắng".
    Chúc bạn học tốt, thi đâu đậu đó nhé!!!!
    Thân mến!!!
    nhưng em đi khám bác sĩ kết luận em bị cận loạn thị cả 2 mắt..., do mắt em hay do tinh thần của em ???