Kết quả 1 đến 6 của 6
    cdvquydo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần hỏi gấp về mổ cận thị

Em năm nay 19 tuổi. Cận 5 diop . chuẩn bị mổ cận thị trong hè này để tháng 9 nhập học. Có nhiều điều chưa rõ nên muốn hỏi các anh chị, vì tìm trong box này rồi mà ko thấy những vấn đề mình quan tâm.

Em sẽ mổ ở Hà Nội, vậy ai có thể tư vấn cho em bệnh viện nào ở Hà Nội là mổ tốt nhất. Giá cả thế nào ?

Em có đọc trên mạng, thấy có phương pháp mổ 11 triệu và mổ 14 triệu, trong đó mổ 14 triệu là tốt hơn. Ko rõ thực hư thế nào, phương pháp mổ 14 triệu này bệnh viện nào có vậy. Tóm lại giờ em chỉ muốn hỏi 1 câu là mổ ở đâu tốt nhất và phương pháp tốt nhất, giá cả ko thành vấn đề. Mong các bác sĩ tư vấn cho em. Em đang cần gấp vì thời gian hạn hẹp, mà ko có ai tư vấn cho cả

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ bạn nên đến viện Mắt Trung ương để khám , với phương pháp mổ LASIK thì chỉ mổ cho người có độ cận ổn định trong 6 tháng gần nhất , có 2 mức giá 14 triệu và 11 triệu và hình như chỉ khác nhau khi nhìn vào ban đêm sẽ không bị chói thôi , bạn đi khám bác sĩ để được tư vấn thêm nhé
    :47:

cdvquydo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy ah. Thank bạn nhiều lắm. Sắp đi mổ rồi mà hoàn toàn mù tịt. Có lẽ mổ cái 14 triệu cho an toàn.
    Cho em hỏi câu cuối nếu độ cận thay đổi trong khoảng 0.5 độ trong 1 năm trở lại thì có thể mổ được ko, cái này có quan trọng ko ? Thank các anh chị

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Vấn đề này bạn nên đi khám bác sĩ để biết thêm nhé , theo mình thì bạn không nên đi mổ sớm vậy , mắt cận 5 độ cũng có cái lợi của nó , không bị kêu đi nghĩa vụ quân sự đâu ( bây giờ tuổi đi nghĩa vụ đến 25 tuổi lận ) , mình cũng cận nặng nè nhưng để học xong hết đã , qua tuổi đi quân sự rồi mới mổ , mổ sớm quá lỡ học nhiều cận lại thì uổng lắm
    :47:

tocobuky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sắp tới mình cũng đi mổ , thấy nhiều người mổ xong sướng lắm. Mổ = lazer chắc an toàn 99,99% vả lại cứ đắt mà fang của rẻ là của ôi ^^. Còn vụ cận > 5 độ ko phải di nghĩa vụ là sai lầm mình thấy có đứa cận 6 độ suy dinh dưỡng nặng lại vẫn phải đi nếu ko đủ chỉ tiêu ^^ nhưng đc cái cho làm ở hậu cần

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Vậy thì vẫn đỡ hơn là phải đi tập quân sự , mình thấy tốt nhất cứ học xong hết đi đã rồi mổ mắt , lỡ mổ sớm mai mốt học nhiều quá cận lại thì tốn tiền