Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: bệnh về mắt

tammy18 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question bệnh về mắt

Các anh chị, cô bác, bác sĩ cho em hỏi một số thông tin về bệnh cảu mắt. Em có người thân khi nhìn thì trên mắt có đốm đen. Khi đi khám thi bác sĩ nói là thủy tinh thể bị đục. Nhưng bác sĩ không có khám gì hết mà chỉ hỏi rui cho thuốc. Nhưng theo thông tin em đựoc biết thì khi mắt nhìn thấy những đốm đen thì có nghĩa là đã chuyển sang giai đoạn nặng hơn. Vậy bây giờ nguoi nhà em có nên đi khám lại ở BV mắt hay không? Vì bênh này có thể dẫn đến mù nếu không chữa trị kịp thời. Và có thể cho em biết thêm một số thông tin về bệnh này đựoc không? Nếu có bác sĩ nào chữa trị về bệnh này giỏi xin giới thiệu cho em. Thanks

QuachQue Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu đúng là đục thủy tinh thể thì phẩu thuật rất dễ dàng và phục hồi % rất cao. Bạn cứ đưa bác nhà đến BV lớn nơi bạn sinh sống, khoa học ngày nay phát triển lắm bạn đừng lo.

Ba mình đã từng mổ đục TTT, nghe kể là rất nhanh và nhẹ nhàng.

tammy18 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi QuachQue Xem bài viết
    Nếu đúng là đục thủy tinh thể thì phẩu thuật rất dễ dàng và phục hồi % rất cao. Bạn cứ đưa bác nhà đến BV lớn nơi bạn sinh sống, khoa học ngày nay phát triển lắm bạn đừng lo.

Ba mình đã từng mổ đục TTT, nghe kể là rất nhanh và nhẹ nhàng.
    cám ơn bạn rất nhiều

AloTra Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chờ thông tin của bác ấy nhé, sau khi ca mổ thành công người bệnh có thể lấy lại tầm nhìn tốt nhất.

nguyenhuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tốt nhất là cứ cho đi khám bệnh ở viện mắt trung ương, nếu là tinh thể bị đục thì nghe nói là phẫu thuật cũng đơn giản và nhẹ nhàng lắm

XiTin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ốt nhất là cứ cho đi khám bệnh ở viện mắt trung ương, nếu là tinh thể bị đục thì nghe nói là phẫu thuật cũng đơn giản và nhẹ nhàng lắm
    Chính xác nó là như vậy bạn à, ca mổ đục TTT thực hiện chỉ tính bằng phút, tỉ lệ thành công cao.

Trường hợp này không còn gì để bàn nữa, hãy đưa bác nhà đến BV khám và tiến hành mổ nếu cần thết. Chờ thông tin của bạn.