Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 25
    tieuhong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định vết thương do đốt điện lâu lành

bác sĩ và các bạn cho em hỏi: em bị mụn cóc ở đầu ngón tay thứ 3 (tay phải) chỗ mà mọi người xem hoa tay ấy. Mụn có đường kính khoảng 0.5cm. Sau khi đốt 4 ngày em thấy vết thương đã đóng vảy nhưng mà tay em bị sưng đỏ lên, em rửa nước muối và vô tình vết thương bị trầy ra, rất nhiều nước vàng như mủ chảy ra, em rất lo lắng và đã nặn hêt ra sau đó bóc lớp vảy ấy ra rửa bằng oxy già, sau đó rửa sạch bằng nước muối sinh lý và bôi intadine lên, sau 2 ngày vết thương lành lại, đóng vảy đẹp nhưng do dùng tay (đã đeo găng) giặt quần áo nên vẩy bị trầy một góc và hôm sau nó khô lại nhưng dưới vẩy lại hình thành mủ, em đã nặn và rửa sạch. Hôm nay đã là ngày thứ 8 rồi, mong bác sĩ xem giúp em và tư vấn cho em cách xử lý vết thương để nó mau lành lại. Và cho em hỏi thêm, trong trường hợp như của em liệu có bị uốn ván không, em rất lo lắng khi đọc các bài viết về bệnh này trên mạng, hỏi mọi người thì được biết chỉ có thể tiêm phòng uốn ván khi bị vết thương không quá 24h. Em rất mong nhận được hồi đáp sớm, em xin cảm ơn!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chài, đúng là diễn biến khó thật, bạn đã tự xử lý nên giờ thật chẳng biết nó tiến triển tới đẩu rồi nữa, bạn thử đến bác sĩ từng đốt hỏi xem thế nào, chứ quả thật ko biết sắp đến nó còn biểu hiện gì ko nữa

tieuhong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thật là may quá, vết đốt của mình đã lành lại, nhưng mà mình đọc trên mạng thấy bảo bị thương thì không nên ăn trứng nếu không vết thương sẽ mưng mủ lâu lành. bây giờ nó đã đóng vẩy rồi, không biết mình có thể ăn trứng được chưa?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình chưa nge vậy bao giờ chỉ nghe nói kiêng ăn rau muống và hải sản thoy

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Trường hợp uốn ván khó có thể xảy ra vì dụng cụ đốt cho bạn ắt hẳn đã qua tiệt trùng. Còn chuyện ăn trứng mà làm vết thương lâu lành thì không nghe thấy nói tới, có thể chỉ là kinh nghiệm truyền miệng, mà kinh nghiệm dạng này thì nhiều lắm.

TRẦN DÌNH TRINH Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em mới đốt điện dược bác sĩ kê toa mỡ gentamicin mà không biết dùng nó như thế nàomong các bác giup

EM MỚI đi đốt điện mụn cóc vè mà trong toa thuốc có kê 1 tip kem mỡ gentamicin 0,3% mà ko biets dùng thế nào.có thoa lên chổ đốt điện ko

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi TRẦN DÌNH TRINH Xem bài viết
    EM MỚI đi đốt điện mụn cóc vè mà trong toa thuốc có kê 1 tip kem mỡ gentamicin 0,3% mà ko biets dùng thế nào.có thoa lên chổ đốt điện ko
    Thoa lên đó chứ lên đâu hả bạn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Tất nhiên là thoa lên đó rồi!

diemchau88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cháo Bs ạ
    em muốn hỏi tay em mới đốt điện mụn cóc cách đây 15 ngày vết thương hở rât to lâu lành bs mà đốt điện cho em chỉ cho thuốc đỏ và cefadroxil 500 vậy có cần uống thêm thuốc gì hay bôi kem gì ăn uống ra sao cho mau lành vết thương không ạ,làm sao biết vết thương sắp lành ạ em lo lắng quá mong bs giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi diemchau88 Xem bài viết
    Cháo Bs ạ
    em muốn hỏi tay em mới đốt điện mụn cóc cách đây 15 ngày vết thương hở rât to lâu lành bs mà đốt điện cho em chỉ cho thuốc đỏ và cefadroxil 500 vậy có cần uống thêm thuốc gì hay bôi kem gì ăn uống ra sao cho mau lành vết thương không ạ,làm sao biết vết thương sắp lành ạ em lo lắng quá mong bs giúp em với
    Đừng quá lo, vết thương sẽ dần đóng mài và lành thôi ! Thuốc như vậy là được rồi !

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bác sĩ cho bạn thuốc rửa vết thương và kháng sinh đề phòng nhiễm trùng như vậy là được rồi, không cần thiết phải bôi các loại kem khác lên da đâu bạn, vết thương sẽ tự lành thôi. Còn về thời gian thì tùy mỗi người nhanh chậm khác nhau, vết thương khô lại, không có mủ là tốt rồi đó bạn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi diemchau88 Xem bài viết
    Cháo Bs ạ
    Đừng quá lo lắng, vết thương nếu không nhiễm trùng thì sẽ tự lành!

phuonghuhu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ chào BS..Cho e hỏi...e bị mụn cóc trên 2 đầu ngón tay trên tay phải..e đã đi khám ở BV.Da liễu và bs đã tiến hành đốt điện cho e..và sau khi về chớ tới nay gần 2 tuân rồi...mà vêt thương chưa lành...tuy vết thương đóng vảy nhưng bên trong lại có mưng mủ...cho e hỏi liệu có bị sao không ạ...và e có cần đến bv nữa không ạ...!!! và làm cách nào để nhanh lành vết thương ạ..

Trích dẫn Gửi bởi phuonghuhu Xem bài viết
    Dạ chào BS..Cho e hỏi...e bị mụn cóc trên 2 đầu ngón tay trên tay phải..e đã đi khám ở BV.Da liễu và bs đã tiến hành đốt điện cho e..và sau khi về chớ tới nay gần 2 tuân rồi...mà vêt thương chưa lành...tuy vết thương đóng vảy nhưng bên trong lại có mưng mủ...cho e hỏi liệu có bị sao không ạ...và e có cần đến bv nữa không ạ...!!! và làm cách nào để nhanh lành vết thương ạ..
    Bạn còn đau nhức nhiều không ? Còn sưng không ? Nếu có thì tốt nhất là đi khám để xem có phải nhiễm trùng hay không mà còn điều trị nhé!

Kenle Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Điều trị vết thương đốt điện ở Hậu môn

Chào Bac Sĩ
    Em có đốt điện ở Hậu môn sau do duoc cho sử dụng thuốc cefuroxime axetil 500mg và thuốc bôi pesancidin . Nhưng tới giờ vết thương vẫn chưa lên mài ... Không biết có bị sao không ạ . Em đã ngưng uống thuốc nhưng vẫn tiếp tục bôi. Do vùng hậu môn hay tiếp xúc vs nước khi tắm và thời tiếc hanh nóng nên bị ẩm. Không biết có cách nào giúp nhanh lành hơn ạ .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối