Kết quả 1 đến 8 của 8
    GSD
    GSD Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tay nổi mẫn ngứa cứng lây lan khi gãi

Chào bác sĩ và các bạn!
    Bạn gái mình bị nổi nhiều nốt mọc theo cụm to hơn nốt muỗi chích, cứng và có màu hồng ở tay (chỗ đeo đồng hồ). Ban đầu chỉ nổi ít nhưng ngứa, càng gãi về phía nào thì nó lây lan về phía đấy. Mấy hôm trước bạn gái mình có bôi thuốc trị ngứa nào đó vào nó đỡ ngứa, chỉ còn vài nốt là ngứa thôi, các nốt khi hết ngứa chuyển sang màu trắng chứ ko đỏ hồng nhưng vẫn giữ nguyên kích cỡ chứ không lặn đi. 2 hôm nay nó bỗng ngứa lại và ngứa hơn lúc đầu nữa. Mình nghe người ta nói là bị "dời cắn" nhưng mà tìm trên mạng không có thuật ngữ nào như thế cả. Bạn gái mình lại cứng đầu không chịu đi khám gia liễu vì thế mong bác sĩ và các bạn có kinh nghiệm về vấn đề này giải đáp cho mình với. Mình đang lo lắm.
    Xin cám ơn!

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

trời, cứng đầu mà hết bệnh cũng nên. Nguyên nhân gây nên bệnh này nhiều lắm; dị ứng thức ăn; tiếp xúc nước ô nhiễm... còn dời cắn thì bạn khóc nguyên ngày lun (ngứa gãi mỏi tay). Đi khám càng sớm càng tốt.

Cỏ lạ's Avatar
    Cỏ lạ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đi khám đi bạn, nếu ko nó lan xuống chân giờ

Đồng Tranh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đi lên da liễu khám liền nha bạn

GSD
    GSD Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thay vì đi da liễu thì mình có cách chữa nào không

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Tự chữa cũng có thể khỏi nhưng cũng có thể để lại hậu quả đáng tiếc. Bạn nên đi BV Da Liễu để chữa cho chắc ăn. Công bạn bỏ ra tìm cách tự chữa có khi còn mệt hơn việc đi BV. Bệnh da liễu thì phải quan sát trực tiếp BN mới chữa được.

docter.360 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tự chữa là rất nguy hiểm nên cách tốt nhất là đi kkhams bạn nhé... Cứng đầu thế chứ cứng hơn nữa cũng bắt đi khám chứ

thuhuongthiennhan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu không nhầm thì bạn gái của bạn bị dị ứng do gan nóng hoặc có biểu hiện rối loại chức năng gan gây ngứa, bản thử cách này xem, nếu bạn gái bạn gãi bất kỳ chỗ nào trên cơ thể ( chỗ đang không ngứa) mà sau đó ngứa và mẩn đỏ, càng gãi càng ngứa và có cảm giác như ngứa từ trong ngứa ra.Nếu triệu chứng như vậy thì đích thị là bị ngứa do dị ứng bởi chức năng gan suy giảm nhẹ. Nếu đúng như tôi nói thì bạn nên khuyên bạn gái bạn đi xét nghiệm chức năng gan thay vì đi khám da liễu vì điều trị da liễu sẽ không có tác dụng ở trường hợp này. Nếu đúng bạn có thể online tư vấn theo YM : truongvudung@yahoo. com để có thêm thông tin để điều trị bệnh ngứa này.