Kết quả 1 đến 13 của 13
    jewelry_207 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mọc mụn vôi trong cổ họng

Chào bác sĩ.
    Trong cổ họng em xuất hiện nhiều cái hốc (cái lỗ) ở 2 bên, rồi trong mấy cái hốc đó lại xuất hiện rất nhiều cục vôi trắng (giống vôi răng) có mùi hôi & rất khó chịu khi nuốt nước bọt.
    Em có đi khám bác sĩ tai mũi họng, bác sĩ bảo em bị xoang nhẹ, nên đàm trên mũi no tụ lại thành những cục vôi đó để thải ra ngoài. Em có hỏi làm cách nào để chữa cho hết, nhưng ông bác sĩ bảo ko cần uống thuốc, để tự nó đào thải ra.
    Nhưng đã 2 năm nay rồi, mấy cục đó vẫn nằm ở đó, thậm chí là càng ngày mọc càng nhiều hơn. Chỉ khi nảo em cố gắng dùng tăm nhọn khều nó ra thì no mới rớt ra. Nhưng qua hôm sau nó lại mọc cục khác. Riết rồi nhiều quá em ko khều hết được. mà cũng ko biết làm sao để nó hết.
    Mong các bác sĩ hướng dẫn em cách trị bệnh.
    Em chân thành cám ơn.

dauthucgio Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi jewelry_207 Xem bài viết
    Chào bác sĩ.
    Trong cổ họng em xuất hiện nhiều cái hốc (cái lỗ) ở 2 bên, rồi trong mấy cái hốc đó lại xuất hiện rất nhiều cục vôi trắng (giống vôi răng) có mùi hôi & rất khó chịu khi nuốt nước bọt.
    Em có đi khám bác sĩ tai mũi họng, bác sĩ bảo em bị xoang nhẹ, nên đàm trên mũi no tụ lại thành những cục vôi đó để thải ra ngoài. Em có hỏi làm cách nào để chữa cho hết, nhưng ông bác sĩ bảo ko cần uống thuốc, để tự nó đào thải ra.
    Nhưng đã 2 năm nay rồi, mấy cục đó vẫn nằm ở đó, thậm chí là càng ngày mọc càng nhiều hơn. Chỉ khi nảo em cố gắng dùng tăm nhọn khều nó ra thì no mới rớt ra. Nhưng qua hôm sau nó lại mọc cục khác. Riết rồi nhiều quá em ko khều hết được. mà cũng ko biết làm sao để nó hết.
    Mong các bác sĩ hướng dẫn em cách trị bệnh.
    Em chân thành cám ơn.
    Mình cũng bị trường hợp tương tự như bạn, tự dưng lâu lâu trong cổ họng mình rớt ra một vài cục màu vàng trắng kích thước bằng hạt cơm và có mùi rất hôi rất khó chịu... mình bị cũng lâu lắm rồi nhưng không biết phải chữa trị làm sao cả... nếu bạn hoặc ai đó biết cách xin chỉ dùm mình với nhé... mail của mình là nam1989.bmt@gmail.com. xin cảm ơn các bạn

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn thử đi khám lại ở bv Tai mũi họng xem. Nghe nói viêm xoang thường cũng phải được chữa đó !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trời đất, cái gì ghê vậy. vậy là ở trong thanh quản có vấn đề rồi, hichic

pham thanh long Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng gặp phải tình trạng tương tự, nhưng bác sĩ chỉ nói vệ sinh răng miệng thôi. Không biết bạn nào có giải pháp khác không. Xin cảm ơn !

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Sao bệnh này nhiều người gặp thế.Theo mình thì cũng chỉ có cách vệ sinh răng miệng thật tốt thì may ra hạn chế được nó

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Từ từ nó cũng hết nhưng cứ ho hoài làm mình khó chịu, nhiều khi đang nói giữa chừng thì bị khàn tiếng do đàm vướn ở cổ.Thế mới bực

hung230391 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Smile umh cai beh quai gi k biet

Trích dẫn Gửi bởi ronglua Xem bài viết
    Từ từ nó cũng hết nhưng cứ ho hoài làm mình khó chịu, nhiều khi đang nói giữa chừng thì bị khàn tiếng do đàm vướn ở cổ.Thế mới bực
    minh cung bi. may 0ng thay thu0c chan b0 me c0 the ma cung 0e biet du0ng chua thi lam an dech gi. n0 da bi 0 c0 h0ng thi danh rang ch0 m0n rang di van k het dc.......dieu d0 ai cung biet, ma thay thu0c lai hieu. the0 minh thi dech di kham bac si lam gi vua mat th0i gian vua t0n tien. suc mieng va nu0t 1 chut mu0i m0i ngay cung thay d0 d0. nhung phai lam thu0ng xuyen. tu minh phai cuu minh tru0c da la t0t nhat

bachduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

BẠn nói vậy cũng hok được. Bệnh nhẹ thì hok sao chứ bệnh nặng hok đi bs rồi tự chữa thì nguy hiểm !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Cần phải đi khám chứ bạn. Nếu bạn không khám chỉ tự điều trị thì chắc gì đã điều trị đúng !

Trích dẫn Gửi bởi bachduong Xem bài viết
    BẠn nói vậy cũng hok được. Bệnh nhẹ thì hok sao chứ bệnh nặng hok đi bs rồi tự chữa thì nguy hiểm !
    um, thi minh ba0 vay, benh nhe k chua kip thoi se chuyen sang nhieu benh khac chu! biet the nhung ma di kham bs nhieu r0i ma van the!!!!
    minh ba0 co hat o trong nhung bs lai bao k sao, nan!!!

um minh c0 di kham rui, nhung kham nhiu ma van k c0 hieu qua, thi kho ma kien tri dc, bs lai bao k sao, k co gi ca????

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu mà bs đã khám thấy trong cổ họng bạn không có gì thì tạm tin vậy. Về nhà uống nước ấm, súc miệng bằng nước muối thôi vậy !