Kết quả 1 đến 8 của 8
    YueKamSum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mình bị đứt tay khâu 3 mũi, nay đầu ngón tay bị tê không có cảm giác và không co ngón lại được?

Mình bị đứt tay hơi sâu, vị trí là ở mép dưới đốt ngón tay cái bên tay phải. Sau khi đứt thì mình có đi băng và khâu nhanh chóng, và từ đó mình không dám hoạt động nhiều (Vì vốn dĩ ngón tay cái không co lại được và không có cảm giác gì phía trên đốt ngón tay). Đợi 10 ngày sau cắt chỉ, bác sĩ nói phải mất vài tháng thì mới có cảm giác lại được vì tế bào dần phục hồi gì đó nhưng không thể giải thích trước được về tình trạng KHÔNG CO NGÓN LẠI được, chỉ nói là có thể khi khâu bác sĩ khâu trúng dây thần kinh, bác sĩ chỉ nói để 1 thời gian và tập luyện, nếu không được thì phải đi chụp hình ngón tay và tính tiếp, mình nghe vậy sợ lắm. À mà đốt trên ngón tay của mình nó vẫn hồng hào, không sưng gì hết, bình thường. Bây giờ cũng đã được gần 3 tuần kể từ khi ngón tay bị đứt rồi, mình cần lời khuyên của bác sĩ để bớt lo lắm lắm lắm, mấy nay lúc nào cũng lo về cái ngón tay vì sợ nếu không co được thì làm sao mà ghi bài đây, chưa kể thi cử nữa, mọi hoạt động rất khó khăn. Xin cám ơn bác sĩ nhiều ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi YueKamSum Xem bài viết
    Mình bị đứt tay hơi sâu, vị trí là ở mép dưới đốt ngón tay cái bên tay phải. Sau khi đứt thì mình có đi băng và khâu nhanh chóng, và từ đó mình không dám hoạt động nhiều (Vì vốn dĩ ngón tay cái không co lại được và không có cảm giác gì phía trên đốt ngón tay). Đợi 10 ngày sau cắt chỉ, bác sĩ nói phải mất vài tháng thì mới có cảm giác lại được vì tế bào dần phục hồi gì đó nhưng không thể giải thích trước được về tình trạng KHÔNG CO NGÓN LẠI được, chỉ nói là có thể khi khâu bác sĩ khâu trúng dây thần kinh, bác sĩ chỉ nói để 1 thời gian và tập luyện, nếu không được thì phải đi chụp hình ngón tay và tính tiếp, mình nghe vậy sợ lắm. À mà đốt trên ngón tay của mình nó vẫn hồng hào, không sưng gì hết, bình thường. Bây giờ cũng đã được gần 3 tuần kể từ khi ngón tay bị đứt rồi, mình cần lời khuyên của bác sĩ để bớt lo lắm lắm lắm, mấy nay lúc nào cũng lo về cái ngón tay vì sợ nếu không co được thì làm sao mà ghi bài đây, chưa kể thi cử nữa, mọi hoạt động rất khó khăn. Xin cám ơn bác sĩ nhiều ạ!
    Bây giờ bạn có chút cảm giác gì không, nhất là cảm giác đau, nóng lạnh ? Việc co ngón tay thì bạn có cử động được không hay là có cử động nhưng không gập lại được ?

itaivecom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn bạn nhé lâu rồi mới đọc

YueKamSum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bây giờ bạn có chút cảm giác gì không, nhất là cảm giác đau, nóng lạnh ? Việc co ngón tay thì bạn có cử động được không hay là có cử động nhưng không gập lại được ?
    Chào bác sĩ! Ngón tay thì có cảm giác bình thường, nhưng nguyên 1 đường vết thương thì có 1 vị trí hơi sâu, nên từ vì trí đó trở lên đầu ngón tay thì ko có cảm giác gì, khi mà xoa xoa mạnh thì có cảm giác ẩn phía trong, vị trí sâu đó nằm ở gần mép ngón tay phía trong. Việc ngón tay thì cử động dc cả ngón, nhưng ko gập ngón lại được, phía trên chỉ thấy nó nhúc nhích được xíu. Cám ơn bác sĩ!

Sam_Koligin's Avatar
    Sam_Koligin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Vị trí đứt tay của bạn nằm ngay khớp gập nên ảnh hưởng không nhỏ đến việc co gập ngón tay của bạn là đúng rồi, mình nghĩ bạn nên có thời gian tập luyện lâu dài thì tay mới co gập lại bình thường được. chúc bạn mau khỏi nhé.
    Sâm KOLIGIN - F, bí quyết giúp sĩ tử học nhanh, nhớ lâu, dồi dào thể lực

ysoilongding Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định em bị đứt tay phải khâu 3 mũi ở ngón tay trỏ và ngón giữa . gần 2 tuần thì em tháo chỉ khâu ra. gần.

Gần 1 tháng nay đầu ngón tay trỏ của em không có cảm giác gì. Tại sao vậy bác sĩ.

ysoilongding Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Còn ngón giữa thì có cảm giác bt. Nhưng đầu ngón trỏ của em thì lại không có cam giác. Em rất lo. Khi em xoa xoa vào em có cảm giác là bị tê tê. Xin bac sĩ giúp em.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ysoilongding Xem bài viết
    Còn ngón giữa thì có cảm giác bt. Nhưng đầu ngón trỏ của em thì lại không có cam giác. Em rất lo. Khi em xoa xoa vào em có cảm giác là bị tê tê. Xin bac sĩ giúp em.
    Có thể vết thương của bạn có chạm vào thần kinh ở ngón nên mới có cảm giác này. Bạn đi khám thử xem, có thể đo điện cơ để biết chính xác !