Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 31 đến 41 của 41
Like Tree1Likes

Chủ đề: Có thể tự chữa trĩ ở nhà được không?

quanhoang2506 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thanh.vu Xem bài viết
    Tottri bạn nhé, thuốc đông y thì có thể hiệu quả lâu hơn nhưng rất an toàn, trĩ phải điều trị lâu dài nên bạn uống lâu cũng không lo tác dụng nọ kia, mình uống hơn 1 tuần là triệu chứng giảm còn khỏi thì phải hơn 2 tháng, thuốc này cũng có thể phòng tái phát nên bạn khỏi rồi vẫn có thể uống thêm phòng tái phát. Bạn tham khảo thêm ở đây này https://www.facebook.com/TottriTudov...818404/?type=3
    Thuốc này em cũng được người bạn khuyên uống rồi mà em chưa tìm hiểu, để em mua về uống xem sao. Cảm ơn bác tư vấn nhé! Bác nhiệt tình lắm ạ! Em cảm ơn bác nhiều!

beauty's Avatar
    beauty Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng đang uống tottri hàng ngày đây, tác dụng khá rõ ràng, chủ thớt mua về uống sớm đi

Cabaybong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    TPHCM

Trích dẫn Gửi bởi Conmeocon123 Xem bài viết
    trước mình cũng bị sa búi như vậy, lúc đấy mình siêu ngại cũng chẳng nói với ai, chẳng đi khám hay uống thuốc luôn. Trước tiên bạn bỏ thói quen xài giấy đi vệ sinh cái đã, dùng nước tốt hơn, tại giấy sẽ làm tổn thương hậu môn á. ăn rau vs uống nước nhiều vô thời gian là tự hết à.
    Chỉ cần điều chỉnh thói quen zậy thôi hả chị, có chú ý thêm gì nữa không ạ? Em nghe nói bị bệnh này nặng là phải đi phẫu thuật luôn nữa, mà phẫu thuật rồi thì cũng không thể hết hoàn toàn được vẫn sẽ bị tái lại có đúng không chị?
    Lần sửa cuối bởi Cabaybong, ngày 24-08-2017 lúc 05:03 AM.

Conmeocon123's Avatar
    Conmeocon123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đúng rồi bạn, đó là mình chỉ nói trường hợp khi phát hiện thì nên thay đổi một số thói quen sinh hoạt thôi, còn khi nặng thì phải đi khám bs thôi

mebimsua's Avatar
    mebimsua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội

Trích dẫn Gửi bởi quanhoang2506 Xem bài viết
    Thuốc này em cũng được người bạn khuyên uống rồi mà em chưa tìm hiểu, để em mua về uống xem sao. Cảm ơn bác tư vấn nhé! Bác nhiệt tình lắm ạ! Em cảm ơn bác nhiều!
    À, đúng rồi, bữa mình cũng nghe qua thuốc Tottri này ở tiệm thuốc, định lên đây nói với bạn thì đã có bạn khác bảo rồi

Cabaybong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    TPHCM

Thuốc này nguồn góc thế nào zậy bạn, có phải uống trong thời gian dài không bạn

mebimsua's Avatar
    mebimsua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội

Trích dẫn Gửi bởi Cabaybong Xem bài viết
    Thuốc này nguồn góc thế nào zậy bạn, có phải uống trong thời gian dài không bạn
    Nghe dặn thì phải uống đều 3 tháng đó bạn ơi, thuốc đông y đâu thể nhanh như thuốc tây được

annguyen2103's Avatar
    annguyen2103 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thanh.vu Xem bài viết
    Tottri bạn nhé, thuốc đông y thì có thể hiệu quả lâu hơn nhưng rất an toàn, trĩ phải điều trị lâu dài nên bạn uống lâu cũng không lo tác dụng nọ kia, mình uống hơn 1 tuần là triệu chứng giảm còn khỏi thì phải hơn 2 tháng, thuốc này cũng có thể phòng tái phát nên bạn khỏi rồi vẫn có thể uống thêm phòng tái phát. Bạn tham khảo thêm ở đây này https://www.facebook.com/TottriTudov...818404/?type=3
    Thấy nhiều người dùng Tottri nhỉ

thanhhang1990 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Theo mình, nếu bạn không có điều kiện thì ít nhất cũng nên đến bệnh viện khám, sau đó xin đơn thuốc về nhà dùng rồi hết thuốc tái khám thì bệnh mới có khả năng chữa trị triệt để được. Chứ đã bị bệnh trĩ nếu tự ý chữa trị tại nhà thì rất khó chữa khỏi hẳn được. Nếu có khỏi thì thời gian sau lại bị lại thôi. Khám chữa bệnh cho mình bạn không nên ngại nhé.

dongyqst Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cứ ra viện mà khám trước cho chắc ăn bạn ạ.

Minh Hanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ông xã mình cũng đang bị nhưng không đến mức nặng, cũng dùng Tottri nhiều nhưng có vẻ không hợp thuốc. Bây giờ chuyển sang uống nước rau má, rau diếp cá thường xuyên mà thấy có chuyển biến rồi (nhưng phải kiên trì)

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123