Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 41
Like Tree1Likes

Chủ đề: Có thể tự chữa trĩ ở nhà được không?

Y sĩ mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Conmeocon123 Xem bài viết
    trước mình cũng bị sa búi như vậy, lúc đấy mình siêu ngại cũng chẳng nói với ai, chẳng đi khám hay uống thuốc luôn. Trước tiên bạn bỏ thói quen xài giấy đi vệ sinh cái đã, dùng nước tốt hơn, tại giấy sẽ làm tổn thương hậu môn á. ăn rau vs uống nước nhiều vô thời gian là tự hết à.
    Nếu trĩ còn nhẹ thì không nói làm gì, khi bệnh đã kéo dài thì chữa cũng không đơn giản đâu. Cần có ý kiến của BS khám.

vietta's Avatar
    vietta Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

trĩ ngoại tìm 1 số địa chỉ uy tín có thể mua thuốc về đắp ngoài cũng khỏi

annguyen2103's Avatar
    annguyen2103 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn thử ăn nhiều rau xanh và uống nhiều nước, kiêng rượu bia, đồ cay nóng trong vòng 2 tuần. Nếu tình trạng bạn vẫn vậy thì hãy đi khám bác sĩ cho chắc.
    mebimsua likes this.

mebimsua's Avatar
    mebimsua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội

Hồi đấy bố mình cũng có dùng thuốc, kiêng khem rượu, ớt cay, đồ dầu mỡ một thời gian thì thấy bệnh đỡ đấy. Bạn ở nhà tìm hiểu kĩ thì vẫn chữa trĩ được nhé

Cabaybong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    TPHCM

Bệnh này nhẹ bạn chữa ở nhà được nè bạn, bố mình cũng bị bệnh này nhưng phát hiện sớm nên điều trị thì khỏi rồi, nhưng cũng phải đến bác sĩ khám rồi mua thuốc uống, bạn cũng đừng lo lắng quá

quanhoang2506 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Y sĩ mới Xem bài viết
    Bệnh trĩ rất phổ biến nên trên mạng cũng rất nhiều trường phái. Tuy nhiên Tuyệt đại đa số trên mạng không hề có một phác đồ nào đủ độ tin cậy. Phải có BS trực tiếp. Ít ra thì cũng phải được khám chẩn đoán xác định lấy 1 lần.
    Em cũng biết như vậy ạ nhưng vừa ngại vừa không có điều kiện đi khám nên em muốn xin tư vấn nên làm gì trước để bệnh không nặng hơn đã ạ!

Trích dẫn Gửi bởi bacsitotbung Xem bài viết
    chữa trị ở nhà được mà nhưng trc khi chữa nên đến bác sĩ để xem tình trạng thế nào .
    Dạ, nhưng xin bác sĩ tư vấn trước khi đi khám thì em nên làm gì trước để bệnh không nặng thêm được không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuong79 Xem bài viết
    bố mình cũng chỉ đến khám bác sĩ xem tình hình rồi mua thuốc về chữa mà khỏi đó
    Vậy hả bác? Em nghĩ với biểu hiện của em thì em cũng xác định tương đối được 1 chút nên em vẫn chưa muốn đi khám. Bác ở nhà dùng thuốc gì vậy ạ?

thanh.vu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi quanhoang2506 Xem bài viết
    Gửi bác sĩ và các bạn. Mình có tự tìm kiếm thông tin trên online thì thấy rằng bản thân đang bị trĩ cấp 2, khi đi tiêu thì mình đã bị lòi một búi thịt nhỏ ra ngoài nhưng nó tự co vào được. Mình lo bệnh sẽ chuyển qua giai đoạn nặng hơn, phải đi phẫu thuật quá nên nhờ bác sĩ và mọi người cho minh một số kinh nghiệm tự chữa trị được không ạ? Chứ nói thật thì đi khám cái bệnh này mình ngại quá. Cám ơn mọi người nhiều!
    Mình cũng từng bị trĩ cấp 2 rồi nhưng phải đi khám thì mới chính xác, triệu chứng bây giờ của bạn là gì?

Trích dẫn Gửi bởi thanh.vu Xem bài viết
    Mình cũng từng bị trĩ cấp 2 rồi nhưng phải đi khám thì mới chính xác, triệu chứng bây giờ của bạn là gì?
    Em thấy mỗi khi đi vệ sinh xong là búi trĩ đã bị sa ra ngoài vì cảm giác vướng lắm với cộm cộm nữa nhưng sau đó 1 lúc thì không thấy nữa em nghĩ búi trĩ co lên được, ngoài ra còn bị đau ngứa với bị chảy máu nữa ạ. Trước đây bác bị có thế không?

Em thấy mỗi khi đi vệ sinh xong là búi trĩ đã bị sa ra ngoài vì cảm giác vướng lắm với cộm cộm nữa nhưng sau đó 1 lúc thì không thấy nữa em nghĩ búi trĩ co lên được, ngoài ra còn bị đau ngứa với bị chảy máu nữa ạ. Trước đây bác bị có thế không?
    Mình cũng bị gần như tương tự vậy, có thể đúng là bạn bị độ 2, theo mình tốt nhất bạn vẫn nên đi khám, còn nếu không đi khám vẫn có thể tự lấy thuốc uống được nhưng được hay không còn hên xui nữa.

Mình cũng bị gần như tương tự vậy, có thể đúng là bạn bị độ 2, theo mình tốt nhất bạn vẫn nên đi khám, còn nếu không đi khám vẫn có thể tự lấy thuốc uống được nhưng được hay không còn hên xui nữa.
    Bác điều trị rồi có thể tư vấn giúp em nên làm thế nào không? Em cũng đang tích cực ăn rau, uống nhiều nước, siêng vận động hơn rồi nhưng chưa biết nên uống thuốc gì kết hợp cho hiệu quả nhanh. Em thấy có thuốc bôi nữa phải không ạ? Không biết mấy cái thuốc bôi có hiệu quả không?

Bác điều trị rồi có thể tư vấn giúp em nên làm thế nào không? Em cũng đang tích cực ăn rau, uống nhiều nước, siêng vận động hơn rồi nhưng chưa biết nên uống thuốc gì kết hợp cho hiệu quả nhanh. Em thấy có thuốc bôi nữa phải không ạ? Không biết mấy cái thuốc bôi có hiệu quả không?
    Theo mình biết thì thuốc bôi chỉ để chống nhiễm trùng, giảm đau thôi chứ bôi để điều trị thì không được, người ta dùng trong trường hợp bị trĩ cấp thôi, thuốc bôi nhiều tác dụng phụ lắm nên cũng không dùng lâu dài được. Trước đây điều trị mình được bác sĩ kê thuốc đông y uống chứ cũng không uống thuốc tây luôn

Theo mình biết thì thuốc bôi chỉ để chống nhiễm trùng, giảm đau thôi chứ bôi để điều trị thì không được, người ta dùng trong trường hợp bị trĩ cấp thôi, thuốc bôi nhiều tác dụng phụ lắm nên cũng không dùng lâu dài được. Trước đây điều trị mình được bác sĩ kê thuốc đông y uống chứ cũng không uống thuốc tây luôn
    Vậy hả bác? May quá em định mua về để bôi. Mà trước bác uống thuốc đông y là thuốc gì vậy ạ? Có hiệu quả không? Thuốc Đông thì mất bao lâu mới có tác dụng ạ?

Vậy hả bác? May quá em định mua về để bôi. Mà trước bác uống thuốc đông y là thuốc gì vậy ạ? Có hiệu quả không? Thuốc Đông thì mất bao lâu mới có tác dụng ạ?
    Tottri bạn nhé, thuốc đông y thì có thể hiệu quả lâu hơn nhưng rất an toàn, trĩ phải điều trị lâu dài nên bạn uống lâu cũng không lo tác dụng nọ kia, mình uống hơn 1 tuần là triệu chứng giảm còn khỏi thì phải hơn 2 tháng, thuốc này cũng có thể phòng tái phát nên bạn khỏi rồi vẫn có thể uống thêm phòng tái phát. Bạn tham khảo thêm ở đây này https://www.facebook.com/TottriTudov...818404/?type=3

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối