Kết quả 1 đến 15 của 15
    duynguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Viêm dạ dày và Sốt !!

Kính thưa Bác sĩ Thiên Hương , lần trước cháu đi khám được chẩn đoán viêm đại tràng uống thuốc 4 ngày nhưng không đỡ Sau qua ĐHYD khám nội soi được thông báo cháu bị viêm trợt sung huyết dạ dày !! Bác sĩ có kê toa sau :
    Paclaram : 3 viên/1 ngày 2 lần
    Ikofate : 3 viên/1 ngày 3 lần
    Pansim : 3 viên/1 ngày 3 lần
    1)Cháu muốn hỏi là uống thuốc với phác đồ như vậy có đúng không , cháu tìm hiểu thấy thường thuốc có 1 tuần nhưng bác sĩ bắt cháu uống 2 tuần
    2) Cháu có cảm giác muốn sốt không biết uống thuốc giảm sốt kèm chung với 3 thuốc trên được không
    Cháu cám ơn bác sĩ rất nhiều .

Bác sĩ Thiên Hương ơi giúp cháu với !! Cháu uống thuốc được có 1 ngày thôi mà choáng váng , đã tiêu chảy 3 lần trong khi trước khi thì phân vẫn rắn bình thường . Không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không !! Cháu đang rất lo , xin ý kiến Bác Sĩ và cảm ơn nhiều .

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Uống thuốc mà bị vậy thì nên ngưng tạm thời đi bạn. Qua 1 hôm xem thế nào, nếu vẫn còn bị nữa thì chắc không phải do thuốc mà vì cái khác ! Sau đó tiếp tục uống !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi duynguyen Xem bài viết
    Kính thưa Bác sĩ Thiên Hương , lần trước cháu đi khám được chẩn đoán viêm đại tràng uống thuốc 4 ngày nhưng không đỡ Sau qua ĐHYD khám nội soi được thông báo cháu bị viêm trợt sung huyết dạ dày !! Bác sĩ có kê toa sau :
    Paclaram : 3 viên/1 ngày 2 lần
    Ikofate : 3 viên/1 ngày 3 lần
    Pansim : 3 viên/1 ngày 3 lần
    1)Cháu muốn hỏi là uống thuốc với phác đồ như vậy có đúng không , cháu tìm hiểu thấy thường thuốc có 1 tuần nhưng bác sĩ bắt cháu uống 2 tuần
    2) Cháu có cảm giác muốn sốt không biết uống thuốc giảm sốt kèm chung với 3 thuốc trên được không
    Cháu cám ơn bác sĩ rất nhiều .
    1) thời gian dùng thuốc là từ 7 đến 15 ngày nên bs cho bạn dùng thuốc 2 tuần cũng không sai.
    2) Sốt bao nhiêu độ ? Nếu sốt nhẹ chỉ 38 độ trở xuống thì không cần dùng thuốc hạ sốt. Nếu trên 38 độ thì vẫn có thể uống hạ sốt được !

Bác sĩ Thiên Hương ơi giúp cháu với !! Cháu uống thuốc được có 1 ngày thôi mà choáng váng , đã tiêu chảy 3 lần trong khi trước khi thì phân vẫn rắn bình thường . Không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không !! Cháu đang rất lo , xin ý kiến Bác Sĩ và cảm ơn nhiều .
    Trong thời gian dùng thuốc bạn có ăn uống gì bất thường không. Thuốc có thể gây rối loạn tiêu hóa. Bạn tạm thời ngưng thuốc 1 ngày rồi sau đó uống lại xem sao !

Cảm ơn Bác Sĩ Thiên Hương và các bạn tư vấn , mấy hôm nay minh cố ăn canh rau nhiều nên đã giảm dần tiêu chảy Nhưng có 1 điều mình còn thắc mắc là mình hay dễ bị đói và sau khi ăn xong hay nghe tiếng ọt ọt . Mình chia nhỏ bữa ăn ra mỗi bữa chỉ dám ăn nửa chén cơm và canh rau 1 ngày 4 lần . Không biết mình làm vậy có đúng không . Xin bác sĩ tư vấn con cảm ơn rất nhiều . Con muốn sau khi uống hết 2 tuần thuốc này nội soi để kiểm tra hết viêm chưa , rồi 1 tháng sau mới kiểm hp , như vậy có được không thưa bác sĩ ?
    Lần sửa cuối bởi duynguyen, ngày 25-05-2012 lúc 08:22 AM.

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mau đói không phải là bệnh gì đâu bạn. Chẳng qua cơ thể bạn có nhu cầu năng lượng cao thôi. Tiếng ọt ọt là nhu động ruột đó mà. Uống thuốc hết toa là được rồi !

Cảm ơn Bác Sĩ Thiên Hương và các bạn tư vấn , mấy hôm nay minh cố ăn canh rau nhiều nên đã giảm dần tiêu chảy Nhưng có 1 điều mình còn thắc mắc là mình hay dễ bị đói và sau khi ăn xong hay nghe tiếng ọt ọt . Mình chia nhỏ bữa ăn ra mỗi bữa chỉ dám ăn nửa chén cơm và canh rau 1 ngày 4 lần . Không biết mình làm vậy có đúng không . Xin bác sĩ tư vấn con cảm ơn rất nhiều . Con muốn sau khi uống hết 2 tuần thuốc này nội soi để kiểm tra hết viêm chưa , rồi 1 tháng sau mới kiểm hp , như vậy có được không thưa bác sĩ ?
    Việc bạn ăn uống như vậy không có gì là sai cả. Vì bạn ăn chỉ nửa chén cơm 1 lần thì việc mau đói ở tuổi bạn (có lẽ bạn còn trẻ) là bình thường. Sau khiúuống thuốc xong thì cũng không cần thiết phải soi lại kiểm tra hết viêm hay chưa. Điều quan trọng là triệu chứng còn hay hết, việc kiểm tra Hp cần thiết hơn !

Vâng cảm ơn các bác sĩ và bạn diễn đàn . Hôm nay đi tái khám lại bác sĩ kê cho thêm 1 đơn đến 1 tháng @_@ :
    1) Pantoprazole 40mg
    2) Hi-lase
    3) Mosapride 5mg
    4) Ranudom
    5) Carlodi
    6) Lactulose (duphalac )
    tất cả 2 lần 1 ngày , thật khổ quá . Con muốn hỏi 1 điều là những thuốc chữa viêm dạ dày như vậy có khi nao che dấu hiệu viêm đại tràng không vì sau gần 2 tuần uống thuốc không có gì nhưng đến hôm t7,cn con lại đại tiện ra máu mà ko thấy đau bụng gì 1 tháng như vậy lỡ nó che mất dầu hiệu không biết chữa ra sao . Cảm ơn rất nhiều .

Vâng cảm ơn các bác sĩ và bạn diễn đàn . Hôm nay đi tái khám lại bác sĩ kê cho thêm 1 đơn đến 1 tháng @_@ :
    1) Pantoprazole 40mg
    2) Hi-lase
    3) Mosapride 5mg
    4) Ranudom
    5) Carlodi
    6) Lactulose (duphalac )
    tất cả 2 lần 1 ngày , thật khổ quá . Con muốn hỏi 1 điều là những thuốc chữa viêm dạ dày như vậy có khi nao che dấu hiệu viêm đại tràng không vì sau gần 2 tuần uống thuốc không có gì nhưng đến hôm t7,cn con lại đại tiện ra máu mà ko thấy đau bụng gì 1 tháng như vậy lỡ nó che mất dầu hiệu không biết chữa ra sao . Cảm ơn rất nhiều .
    Đối với viêm dạ dày có thể điều trị phải từ 4-8 tuần bạn a. Còn vấn đề bạn đi tiêu ra máu thì phải xem lại máu ra có màu gì, nhiều hay ít, trước đó bạn có ăn uống gì lạ không, có uống thuốc sắt hay ăn huyết không...Nếu là máu đỏ tươi ra chỉ vài giọt thì có khi bạn có bị trĩ nội mà trước giờ chưa phát hiện. Bạn theo dõi thêm tình trạng này thế nào nhé !

bs_anhson Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

tôi khong đi sâu về khoa nay nhưng theo tôi thi hiên tượng sốt là bt khi bị như vậy nếu sốt 38 đọ chở suống thi nên chườm va lau người xem sao nếu trên 38 độ thi hãy cho uống hạ sốt

ProVision Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn mình đã giup nhìu người chữa bệnh viêm dạ dày, bây h đã hết bệnh rồi, nếu bạn nào muốn tìm hiểu thì alo cho mình nha, minh ở q9 tpHCM, sdt là 0906811707

canmotsuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin bác sỹ Bs.ThienHuong giúp. em có triệu chứng hay buồn nôn, hoa mắt chóng mặt, và cả sốt nữa không biết có phải là em đang bị đau dạ dày không thưa bác sỹ, tiền sử em đã từng bị viêm dạ dày.

seocugay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tăng Like Facebook miễn phí XemLike .com úp cho các Bác mua may bán đắt nhé...

Trích dẫn Gửi bởi canmotsuckhoe Xem bài viết
    Xin bác sỹ Bs.ThienHuong giúp. em có triệu chứng hay buồn nôn, hoa mắt chóng mặt, và cả sốt nữa không biết có phải là em đang bị đau dạ dày không thưa bác sỹ, tiền sử em đã từng bị viêm dạ dày.
    Viêm dạ dày thường ít khi nào có biểu hiện sốt, hoa mắt. Có thể giai đoạn này bạn đang bệnh, nhiễm trùng kèm theo đấy. Bạn đã đỡ chưa ? Có uống thuốc gì chưa ?