Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 46
    smalldog Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hic. Da co ket qua xet nghiem san la gan. Am tinh. Chi co kiem tra huyet do thi thay co thieu mau. Hom qua em bi sot ca ngay, dau dung vung bung mo ruot thua. 11h dem qua, bac si chua co that dai trang cho em bao em vao benh vien cap cuu gap. Vi sot co the do viem goc ruot thua. Em vao vien sieu am, thu nuoc tieu, mau tat ca deu binh thuong. Truoc day ruot thua cua em cung khong thay duoc vi bac si bao nam vi tri dac biet, nhung do bach cau tang qua cao nen mo. Bac si cho ve, gio da het sot, nhung bung van cu dau am i phan bung ben phai. Chang biet gio phai uong thuoc gi, bac si thi bao uong khang sinh. con bac thi bao khong uong. loan xa. Bung gio van cu dau miet, nguoi thi luc nong luc lanh. Bac si dan neu vai ngay toi khong sot nua thi di noi soi dai trang. vi bieu hien cua benh crohn cung co bieu hien dau nhu the nay. Truoc day 3 thang khi chua mo ruot thua, em di cap cuu 1 lan. Kiem tra toan bo suc khoe, khong co van de gi, nhung nguoi thi dau miet va thinh thoang dau tai 1 diem o vung bung ben phai, nguoi luc nong luc lanh. Sau do 2 thang thi mo ruot thua, xong thi diem do khong con dau nua ma dau lang ra ca vung bung ben phai (chu yeu la phan duoi ron). Roi doi luc lai chay sang dau vung bung ben trai. Cac bac si tu van giup em voi. Hic hic. E cu di lam duoc vai bua la lai dau xin nghi ca 3 thang nay roi. Mong cac bac si tu van giup em nen di kham gi de chua dut diem. Em cam on nhieu.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đang ở TP nào ? Nếu là ở TpHCM thì bạn nên nhập viện BV Trưng Vương hoặc Bình Dân để điều trị. VẤn đề bệnh của bạn cứ đau ở hố chậu phải như vậy thì cũng có 1 số bệnh có thể gây ra như Crohn, lao hồi manh tràng, viêm mỏm cắt ruột thừa, đại tràng co thắt...

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vậy là trước khi mổ ruột thừa bạn cũng đã có lần đau ở hố chậu phải như thế này rồi sao ? Nếu bạn là nữ thì cũng nên khám kiểm tra phụ khoa xem có vấn đề gì của phần phụ hay không, nhất là khi bạn không chỉ đau ở hố chậu phải mà còn đau lan cả vùng dưới rốn ! Hiện tại chưa rõ bệnh gì thì chưa cần dùng kháng sinh. Nên kiểm tra hết tìm nguyên nhân đã !

Em cưới chồng được 8 tháng. Mỗi lần gần chồng em đều bị đau. Cách đây 5 tháng thì đi kiểm tra phụ khoa không có vấn đề gì, tất cả đều tốt. Nhưng lúc bắt đầu đau hố chậu phải thì đúng là mỗi lần gần chồng thì điểm đau hố chậu phải đó của em càng đau hơn. Nhưng chỉ thỉnh thoảng mới bị đau thôi, cũng ko ảnh hưởng gì lắm. Chứ không đau lâm râm miết như bây giờ. Cách đây 3 tháng tới kỳ kinh nguyệt thì chỉ ra rỉ rỉ vài giọt máu trong vòng 3 ngày. Sau đó 15 ngày thì có kinh lại. Hiện tượng này có khả năng nào là e bị sảy thai không thưa bác sĩ. Nếu nội soi đại tràng bằng pp gây mê thì người yếu có nội soi được không ạh, vì cơ thể e đang bị suy nhược. HIện tại em đau lâm ram ở bụng và người có cảm giác buồn nôn. Đợi tới thứ 2 chắc phải tới bệnh viện để kiểm tra toàn bộ.

Trích dẫn Gửi bởi smalldog Xem bài viết
    Em cưới chồng được 8 tháng. Mỗi lần gần chồng em đều bị đau. Cách đây 5 tháng thì đi kiểm tra phụ khoa không có vấn đề gì, tất cả đều tốt. Nhưng lúc bắt đầu đau hố chậu phải thì đúng là mỗi lần gần chồng thì điểm đau hố chậu phải đó của em càng đau hơn. Nhưng chỉ thỉnh thoảng mới bị đau thôi, cũng ko ảnh hưởng gì lắm. Chứ không đau lâm râm miết như bây giờ. Cách đây 3 tháng tới kỳ kinh nguyệt thì chỉ ra rỉ rỉ vài giọt máu trong vòng 3 ngày. Sau đó 15 ngày thì có kinh lại. Hiện tượng này có khả năng nào là e bị sảy thai không thưa bác sĩ. Nếu nội soi đại tràng bằng pp gây mê thì người yếu có nội soi được không ạh, vì cơ thể e đang bị suy nhược. HIện tại em đau lâm ram ở bụng và người có cảm giác buồn nôn. Đợi tới thứ 2 chắc phải tới bệnh viện để kiểm tra toàn bộ.
    Trường hợp bạn ra máu rỉ rả sau đó có kinh lại bình thường thì không phải là sảy thai. Đó là do bạn bị rong huyết thôi. Hiện tại cũng chưa biết cụ thể nguyên nhân là gì. BẠn nên đi khám lại vì triệu chứng của 5 thàng trước so với hiện tại cũng đã khác. Việc soi đại tràng thì thường chỉ cần gây tê thôi, không cần phải mê, thuốc mê cũng không tốt cho cơ thể bạn. Hi vọng nhận được tin tức từ bạn sớm !

Hom qua em di sieu am 4 chieu. Trong bung dung vung e bi dau co noi hach. Roi lai qua bac si noi tieu hoa. Bac si bao gio phai uong khang sinh that manh. Vi de phong truong hop viem goc ruot thua, do co noi hach. Nhin cai dong thuoc la em muon on luon, flagy, prodcef, levoflacin,....., toi 6 loai thuoc lan. Hic, nghi toi 5 ngay toi la em so khung khiep. Vi truoc day e uong khang sinh co lan bi non mua tum lum, chi nam 1 cho so qua e nghi uong luon. Gio co benh thi phai rang nhung nghi toi la hoang loan, e bi benh so thuoc. Gio phai co an uong that nhieu de co the chiu noi thuoc.

Hom qua em di sieu am 4 chieu. Trong bung dung vung e bi dau co noi hach. Roi lai qua bac si noi tieu hoa. Bac si bao gio phai uong khang sinh that manh. Vi de phong truong hop viem goc ruot thua, do co noi hach. Nhin cai dong thuoc la em muon on luon, flagy, prodcef, levoflacin,....., toi 6 loai thuoc lan. Hic, nghi toi 5 ngay toi la em so khung khiep. Vi truoc day e uong khang sinh co lan bi non mua tum lum, chi nam 1 cho so qua e nghi uong luon. Gio co benh thi phai rang nhung nghi toi la hoang loan, e bi benh so thuoc. Gio phai co an uong that nhieu de co the chiu noi thuoc.
    Cố gắng uống thuốc thôi bạn, nghỉ ngơi bồi dưỡng thêm. Tuy nhiên cũng đừng quá lo lắng. Chính tâm lí mới là nguyên nhân khiến bạn cảm thấy mệt mỏi khi uống thuốc dễ buồn nôn, nôn ra đấy. Chúc bạn chóng khỏi bệnh nhé !

Bac si oi, em uong thuoc may ngay lieu manh nhung co luc thay do, nhung co luc thay dau lai. E di xet nghiem tat ca cac loai giun thi bi nhiem giun luon. Co phai chinh vi giun luon ma em bi dau bung ben phai hoai khong bac si. Em an uong rat ky nhung khong biet tai sao lai nhiem loai giun nay. Co phai em bi ruot thua cung do giun nay gay ra va con bam tren thanh ruot nen gio van con dau khong bac si. Giun nay co de chua khong. Va neu vua uong khang sinh chua viem va uong thuoc so giun co met lam khong. Va em nen an uong nhu the nao de day du suc khoe uong thuoc chua benh khong bi met ah. Co nen tap the duc, hay yoga trong luc nay khong bac si. Em cam on bac si.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu có nhiễm giun thì bs sẽ cho bạn thuốc trị giun thôi. Còn nguyên nhân gây ra viêm ruột thừa ở người trẻ thường do phì đại hạch lympho. Nguyên nhân do giun thì không chắc chắn. Tập thể dục vẫn được bình thường nhé bạn !

Bac si oi, em uong thuoc may ngay lieu manh nhung co luc thay do, nhung co luc thay dau lai. E di xet nghiem tat ca cac loai giun thi bi nhiem giun luon. Co phai chinh vi giun luon ma em bi dau bung ben phai hoai khong bac si. Em an uong rat ky nhung khong biet tai sao lai nhiem loai giun nay. Co phai em bi ruot thua cung do giun nay gay ra va con bam tren thanh ruot nen gio van con dau khong bac si. Giun nay co de chua khong. Va neu vua uong khang sinh chua viem va uong thuoc so giun co met lam khong. Va em nen an uong nhu the nao de day du suc khoe uong thuoc chua benh khong bi met ah. Co nen tap the duc, hay yoga trong luc nay khong bac si. Em cam on bac si.
    Nếu bạn xét nghiệm có nhiễm giun lươn thì hẳn trong toa thuốc của bạn sẽ có thiabendazol. Giun lươn hoàn toàn có thể trị hết được. Nguyên nhân vì sao bạn nhiễm thì tôi cũng không giải thích được, có thể bạn đã bị từ lâu rồi. Việc đau bụng có phải do giun hay không thì bạn điều trị thuốc xem thế nào. Các nguyên nhân đã tầm soát rồi thì bạn cứ điều trị đi nhé. VẪn ăn uống bình thường thôi, không cần kiêng cữ gì cả. Tập thể dục càng tốt !

bs.vuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cool

Gửi bạn smalldog‎ !

Không tinh tường và tỉnh táo có thể bạn sẽ bị rơi vào mê lộ. Từ chõ có Co thắt đại tràng rồi mổ Ruột thừa, nay lại tới giun lươn...Đi đến đâu cũng cứ Kháng sinh liều cao, liều cao....Chắc chắn tình trạng của bạn sẽ ngày càng rối tinh rối mù lên. Mỗi người khuyên bạn 1 điều, mỗi BS phán 1 tình huống...Bạn sẽ bị rơi vào mê lộ khi mà kháng sinh liều cao gây ra loạn khuẩn (vì nó giết hết các Vi sinh vật có ích trong hệ tiêu hóa của bạn...)
    Tốt nhất, bạn nên quay lại chữa theo hướng Co thắt đại tràng bằng Phác đồ cụ thể điều trị co thắt cơ trơn đường tiêu hóa. Có thể, bạn nên gặp riêng 1 BS Chuyên khoa Tiêu hóa, đề nghị họh giúp sức thật tận tâm và kỹ lưỡng, đồng thời, Download tất cả các ý kiến trên đây và thưa trình với người BS ấy làm tài liệu tham khảo xem BS ấy có đồng ý với tôi không nhé. Bởi vì dù có Viêm ruột thừa hay, giun lươn...đi nữa thì gốc bệnh của bạn cũng vẫn là VIÊM ĐẠI TRÀNG CO THẮT (Tức Co thắt cơ trơn đườngb tiêu hóa). Các giả thuyết về Viêm gốc ruột thừa chỉ sự suy diễn thuần túy lý thuyết, trên thực tế, không bao giờ có chứng này. Trừ trường hợp Viêm hoại tử bục mỏm ruột thừa có nhưng rất hiếm và nó chỉ xảy ra trong vòng 3-5 ngày sau mổ Ruột thừa mà thôi.
    Tôi nghĩ, đây là giải pháp khôn khéo cho bạn đấy. Tôi đã gặp khá nhiều Bệnh nhân như bạn và điều trị cũng khá vất vả song đều hiệu quả như những gì tôi vừa nói.
    Phác đồ: tung's blog: PHÁC ĐỒ TỔNG QUÁT CHỮA CO THẮT CƠ TRƠN ĐƯỜNG TIÊU HOÁ

Da em cam on bac si vui ve. Em di bac si tieu hoa noi tieng o da nang do. Ban dau bac si cho e uong thuoc co that dai trang, nhung e van cu dau va kem theo sot nua. Nen bac si moi cho em uong khang sinh lieu cao, keu la viem goc ruot thua. con em, dau phai bac si, noi gi em nghe nay chu em co biet dau. Thuc su bac si noi dung, em bi loan luon. UOng khang sinh lieu cuc manh ma van khong do. Nen em ngung uong luon. gio chi uong thuoc nhe nhe do nhiem trung duong tieu gi do. Em khong hieu noi nua. Em dau trong bung ca 1 thang. ma bac si khong biet em bi benh gi. Cu tong cho em dong khang sinh. Em buon de so. Gio cung khong biet nen lam gi luon. May toi hom nay e dau qua nen chuom nuoc nong cho de ngu thi em thay do han luon. May hom ni lai khong thay dau nua. Co bac si thi lai nghi ngo em bi benh crohn nen khuyen em di noi soi dai trang nua. Em khong biet minh nen lam gi nua. Thuc su rat met moi. Sieu am bung thi co cho noi co hach trong bung co cho noi khong co. Em di bac si khac thi bac khuyen e dung tat ca cac loai khang sinh, vi khi xac dinh chinh xac benh thi moi nen dung khang sinh, moi nguoi 1 y kien. NEm nghi la phai tuan theo bac si tieu hoa, nhung khang sinh nao em cung uong roi ma dau co do. Chang biet la nen lam sao nua. Em dang dinh di sai gon de chua day. Hichic.

Bac si mo cho em o quang binh con noi voi em la khang dinh dai trang cua em rat em. Khong co mot van de gi het. Vi luc noi soi thi em chi viem ruot thua. va viem nhe cac vung lan can. Noi chung la rat nhe. Keu em la khong can noi soi dai trang. Chac chan dai trang em khong van de gi. Co kha nang em bi soi than, nen di chup phim va lam cac xet nghiem ve than. Em cung di lam theo, nhung chang thay vien soi nao het. Truoc day khi chua mo ruot thua thi bac si chan doan em bi viem hoi manh trang. Sau 2 ngay namvien thi bach cau tang cao nen noi la em bi viem ruot thua phai mo. Mo xong thi van dau. Gio bac si o da nang lai nghi ngo luc truoc khong biet co phai em bi ruot thua khong. Em loan luon.

Hướng dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ rằng bạn nên thu xếp lên bv thành phố khám đi thôi. Uống kháng sinh này nọ hoài cũng không tốt. Điều trị thuốc này qua thuốc kia mắc công lại lờn thuốc !

Rất thông cảm với tình cảnh của bạn. KHông phải bệnh nào cũng dễ tìm ra vấn đề để điều trị. Nếu được thì bạn lên bv Trưng Vương hoặc Bình Dân khám. Việc điều trị thì tôi nghĩ có 1 số vấn đề có thể giải quyết được trước thì giải quyết như nhiễm trùng tiểu, giun lươn. Còn việc đau bụng kéo dài như của bạn thì dứt khoát phải tìm ra nguyên nhân mà điều trị cho đúng.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối