Kết quả 1 đến 4 của 4
    bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Không bị đau dạ dày có nhất thiết phải diệt trừ Hp?

Tôi khám sức khỏe định kỳ thì phát hiện xét nghiệm máu HP dương tính. Nhưng tôi không có biểu hiện đau dạ dày gì cả, và hiện tại tôi lại đang cho con bú.

Thưa BS,

Cho tôi hỏi đang cho con bú thì có uống thuốc điều trị HP được không? Tôi làm thế nào để tránh lây nhiễm sang cho chồng và con tôi? Tôi không có triệu chứng đau dạ dày thì có cần thiết phải uống thuốc diệt Hp không? Nếu phải điều trị thì tôi nên đến bệnh viện nào điều trị? Xin cảm ơn BS.

(Lê Thi Toàn - TPHCM)

Chào em,

Điều trị helicobacter pylori không phải là một chỉ định bắt buộc, cấp bách. Trường hợp của em, không có triệu chứng của bệnh lý dạ dạ dày và đang cho con bú nên hiện tại không cần thiết phải điều trị.

Sau khi chấm dứt thời kỳ cho con bú, em có thể đến khám BS nội tiêu hóa, nội soi dạ dày kiểm tra, nếu có sang thương viêm loét dạ dày thì có thể điều trị tiệt trừ H.pylori em nhé.
    H.pylori lây lan qua đường ăn uống, thói quen của người Việt Nam là ăn uống chung, chấm chung nước chấm nên rất dễ lây cho các thành viên trong gia đình. Vì vậy nếu muốn tránh lây cho chồng con em có thể tránh các tình huống mà tôi vừa kể trên nhé.

Theo alobacsi.vn

truongmai781991 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội

k cần thiết đâu bạn, nhưng có 1 số lại trà có khả năng diệt vk HP trên thì trg có bán bạn tìm mua uống thay nước cũng tốt mà, phòng tránh bệnh dạ dày nữa

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi truongmai781991 Xem bài viết
    k cần thiết đâu bạn, nhưng có 1 số lại trà có khả năng diệt vk HP trên thì trg có bán bạn tìm mua uống thay nước cũng tốt mà, phòng tránh bệnh dạ dày nữa
    Đó là loại nào vậy bạn ? Tôi chưa nghe đến bao giờ !

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

dạ dày mà có Hp thì chắc chắn phải diệt trừ Hp rồi bạn ơi. ko chữa sẽ nguy hiểm dễ dần đến ung thư dạ dày lắm đó bạn. Trước mình cũng bị đau dạ dày có HP ngoài sử dụng phác đồ kháng sinh bác sĩ kê đơn cho tuy nhiên có kết hợp thêm OvalgenHP một loại kháng thể của Nhật được chiết xuất từ lòng đỏ trứng gà có tác dụng ức chế đặc hiệu vi khuẩn Helicobacter pylori (Hp) trong dạ dày, sử dụng trong phối hợp điều trị viêm loét dạ dày tá tràng có vi khuẩn Hp, phòng ngừa nhiễm và tái nhiễm vi khuẩn Hp đấy. Bạn thử tk xem

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:45 PM