Trang 20 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920
Kết quả 286 đến 299 của 299
Like Tree8Likes

Chủ đề: chấn thương sọ não

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi namthang1612 Xem bài viết
    Vâng em cảm ơn ạ. Vậy cho em hỏi khi sọ ghép liền rồi thì những môn thể thao em yêu thích có được chơi ko ạ như :kickboxing ,bóng đá , cầu lông.
    Vẫn có thể tập lại bình thường nhé bạn !

BaoTamHoMenh's Avatar
    BaoTamHoMenh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tăng thích đáng lượng gluxit,đặc biệt là đường monosacarit và đường ddisacarit để nhanh chóng chuyển hóa thành đường gluco, duy trì chuyển hóa giữa tuần hoàn não và tổ chức não. Thức ăn có táo,nho,quýt,các loại đậu,mật ong,mía,sữa,bột ngó sen.

nguyenduylinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

- e ráp sọ thiệt của mình vào đc 3 tháng r ạ, mà e thấy cái vị trí giao nhau giữa sọ bình thường và sọ mới ráp vào nó lồi lên 1 2 cục vậy ă, nhưng e k biết đó là gì. Và cũng có nhìu chỗ bị lún vào.
    - e đè vào vị trí sọ mới ráp vào thì nó lún nhẹ vào, thả ra thì bình thường lại, mà chỉ 1 vị trí như v thui ă.
    - 1 miến sọ thật của mình đc ráp vào và liền lại đc 1 phần mấy đó thì như v có thể đc coi là liền chưa ạ
    - với lại e đi khám bác sỉ nói cấm rượu bia.. thuốc lá, cafe k cấm ă bác sỉ
    Lần sửa cuối bởi nguyenduylinh, ngày 14-05-2016 lúc 06:55 PM.

naulels Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bs
    Em bị chấn thương đã tháo và ghép sọ, nhưng sọ không liền, bây giờ em cuối đầu nhiều trong ngày thì bị đau. Miếng sọ ghép của em khá lớn, khoảng 10x15cm, vậy bây giờ em có thể dùng xi măng sinh học để liền sọ thay vì phải dùng titan không ạ. em sợ dùng titan không dung hợp lại phải mổ lại ạ.

Trích dẫn Gửi bởi naulels Xem bài viết
    Chào bs
    Em bị chấn thương đã tháo và ghép sọ, nhưng sọ không liền, bây giờ em cuối đầu nhiều trong ngày thì bị đau. Miếng sọ ghép của em khá lớn, khoảng 10x15cm, vậy bây giờ em có thể dùng xi măng sinh học để liền sọ thay vì phải dùng titan không ạ. em sợ dùng titan không dung hợp lại phải mổ lại ạ.
    Thật ra hợp hay không thì tùy bản thân mỗi người mà thôi. Chưa thử thì chưa biết chắc được đâu bạn. Theo tôi thì tùy tài chính của bạn mà dùng loại cho phù hợp thôi !

naulels Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Thật ra hợp hay không thì tùy bản thân mỗi người mà thôi. Chưa thử thì chưa biết chắc được đâu bạn. Theo tôi thì tùy tài chính của bạn mà dùng loại cho phù hợp thôi !
    Vậy còn loại sọ nhân tạo nào khác không ạ. Em nghe nói có liệu PEEK của kỹ sư Nguyễn Công Khê, em sợ dùng Titan sơ ý va chạm lại bị bẹp rồi mổ lại thì mệt ạ. Em đọc trên mạng thấy vật liệu PEEK rất tốt, gần hoàn hảo như xương của mình. Còn ở Chợ rẫy thì áp dụng pp in 3d hộp sọ từ năm 2010(bài báo viết lúc 2010), bây giờ không thấy nữa.
    Xin bs tư vấn giúp em, em rất sợ khi dùng Titan.

Trích dẫn Gửi bởi naulels Xem bài viết
    Vậy còn loại sọ nhân tạo nào khác không ạ. Em nghe nói có liệu PEEK của kỹ sư Nguyễn Công Khê, em sợ dùng Titan sơ ý va chạm lại bị bẹp rồi mổ lại thì mệt ạ. Em đọc trên mạng thấy vật liệu PEEK rất tốt, gần hoàn hảo như xương của mình. Còn ở Chợ rẫy thì áp dụng pp in 3d hộp sọ từ năm 2010(bài báo viết lúc 2010), bây giờ không thấy nữa.
    Xin bs tư vấn giúp em, em rất sợ khi dùng Titan.
    Đây không phải chuyên khoa của tôi nên tôi không tư vấn cụ thể cho bạn được. Cách tốt nhất là bạn có thể thảo luận trực tiếp với bs sẽ mổ cho mình để có lựa chọn tốt nhất !

xuanluu141290 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi cho e hỏi, e năm nay 26 tuổi cách đây hơn 1 tháng e bị tai nạn giao thông phải cấp cứu tại bệnh viện đa khoa tỉnh khánh hòa, tại đây bác sĩ chẩn đoán e bị chấn thương sọ não, phải hút mất bầm ra ngoài và phần vỏ não của e bị vỡ thành nhiều mảnh nhỏ phải phẩu thuật để lấy các mảnh vỡ đó ra. hiện tại thì e đã được xuất viện về nhà, sức khỏe đã ổn định dần dần. bây giờ chổ phẩu thuật đó để lại 1 vết thủng khá sâu đường kính 6x6 cm độ sâu cách tóc 3x3 cm. bác sĩ cho e lời khuyên về trường hợp của e đươc k ak.
    e bị như vậy có cần phải vào bệnh viện để phẩu thuật lắp vỏ não nhân tạo vào k ak (titan)
    quá trình lắp vỏ não nhân tạo e có bị di chứng j k ak
    kinh phí của ca phẩu thuật là bao nhiêu vậy thưa bác sĩ
    tay chân e bị tê nguyên nhân là do đâu vậy thưa bác sĩ
    e nghe nói chổ lắp vỏ não nhân tạo rất là khó chịu, nguyên nhân vì sao ak

Trích dẫn Gửi bởi xuanluu141290 Xem bài viết
    bác sĩ ơi cho e hỏi, e năm nay 26 tuổi cách đây hơn 1 tháng e bị tai nạn giao thông phải cấp cứu tại bệnh viện đa khoa tỉnh khánh hòa, tại đây bác sĩ chẩn đoán e bị chấn thương sọ não, phải hút mất bầm ra ngoài và phần vỏ não của e bị vỡ thành nhiều mảnh nhỏ phải phẩu thuật để lấy các mảnh vỡ đó ra. hiện tại thì e đã được xuất viện về nhà, sức khỏe đã ổn định dần dần. bây giờ chổ phẩu thuật đó để lại 1 vết thủng khá sâu đường kính 6x6 cm độ sâu cách tóc 3x3 cm. bác sĩ cho e lời khuyên về trường hợp của e đươc k ak.
    e bị như vậy có cần phải vào bệnh viện để phẩu thuật lắp vỏ não nhân tạo vào k ak (titan)
    quá trình lắp vỏ não nhân tạo e có bị di chứng j k ak
    kinh phí của ca phẩu thuật là bao nhiêu vậy thưa bác sĩ
    tay chân e bị tê nguyên nhân là do đâu vậy thưa bác sĩ
    e nghe nói chổ lắp vỏ não nhân tạo rất là khó chịu, nguyên nhân vì sao ak
    Bạn về nhà có còn những triệu chứng khó chịu gì không ? Sự thiếu hổng hộp sọ gâay ra "Hội chứng huyết sọ" bao gồm các triệu chứng: Đau đầu, chóng mặt, buồn nôn khi thay đổi tư thế hoặc thay đổi thời tiết, khi trời quá nóng hoặc quá lạnh, gây tâm lý lo sợ khi lao động, sinh hoạt vì luôn phải tìm cách tránh va chạm với những vật cứng, làm cho bệnh nhân ngại tiếp xúc với mọi người vì lý do thẩm mỹ. Trong những trường hợp này sẽ có chỉ định ghép sọ. Theo tôi thì bạn nên tái khám để bs đánh giá tình trạng và qua đó tư vấn cho bạn việc ghép sọ cụ thể hơn !

Tbem2402 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cháu bị chấn thương sọ não. Cho cháu hỏi kiêng điện thoại như nào. Nghe nhạc và gọi điện có đc k.

Trích dẫn Gửi bởi Tbem2402 Xem bài viết
    Cháu bị chấn thương sọ não. Cho cháu hỏi kiêng điện thoại như nào. Nghe nhạc và gọi điện có đc k.
    Chấn thương cụ thể như thế nào vậy bạn ? Bạn có phải mổ gì không ? Bị bao lâu rồi ?

Trancuong1992 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bs
    Cho e hỏi là e bị trấn thương sọ não.đã phẫu thuật và đến bây giờ là được 5 tháng rồi thì xương của e đã liền chưa ạ.vết mổ của e bây giờ có chỗ hơi lõm ko biết có ảnh hưởng gì ko ạ.e vẫn sinh hoạt bình thường ko có vấn đề gì ạ.e dừng uống thuốc bác sĩ chỉ định đc 1 thâng rồi ạ.

Dinhthuhuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chủ đề: Thu

Thưa bác sĩ: con trai cháu mới được 9 tuổi. Cách đây 1 tuần cháu bị ngã. Chụp xity kết quả bị trên não có máu tụ, hộp sọ trái bị nứt, rạn 13 lớp. Cháu muốn hỏi điều trị thế nào để tan hết máu tụ. Và hộp sọ bị nứt thì có liền lại được k ạ? Có lâu không ạ? Cháu cảm ơn, rất mong câu trả lời của bác sĩ ạ.

dangtuan181114 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ƯU ĐIỂM VƯỢT TRỘI CỦA TỦ NHỰA QUẦN ÁO SO VỚI CÁC LOẠI TỦ THÔNG THƯỜNG

Tủ Nhựa đựng quần áo là mẫu tủ đã và đang càng ngày càng trở nên phổ biến và được nhiều người quan tâm quan tâm mua về dùng ngày càng nhiều hơn, doanh số bán ra của sản phẩm này tăng hơn rất nhiều so với trước đây. Vậy có nên mua tủ quần áo nhựa hay không ? Trong khuôn khổ bài viết này chúng tôi sẽ giới thiệu tới quý độc giả những ưu điểm vượt trội của tủ nhựa quần áo so với các loại tủ thông thường để từ đó quý độc giả đưa ra được lựa chọn cho mình nhé !

Trang 20 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920