Kết quả 1 đến 5 của 5
    ckimthang2208 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin tư vấn Đau ngực trái,khó thở

Em năm nay 30t,nam
    Thời gian gần đây em luôn cảm thấy khó thở,nghẹn ở ngực trái(nhưng ko có dấu hiệu đau chỉ khó thở),biểu hiện liên tục cả ngày lẩn đêm gần 2 tháng nay rồi.huyết áp cao(do đi hiến máu và nhổ răng mới biết),người lúc nào cũng cảm thấy mệt mỏi,(nhất là lúc chiều tối) nhưng ăn uống thì vẫn bình thường.mấy ngày gần thì có lúc bình thường,lúc cảm thấy khó thở và đau ở ngực trái(không bị thường xuyên như trước),mỏi tay trái,thở cảm thấy mệt khi phải nói to(vì đi học nên phải đọc to)
    cách đây 6 tháng thì e có thì khám sức khỏe tổng thể để đi nhật mà ko thấy người ta nói bị gì(Phổi chưa khám).sinh hoạt hàng ngày :chiều lên trừng ngồi học,tối ngồi ở nhà,ngủ sáng 10h mới dậy,ko biết e bị bệnh gì hay do sinh hoạt ko điều độ mới bị mệt.xin tư vấn giùm em.
    cảm ơn mọi người nhiều

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ckimthang2208 Xem bài viết
    Em năm nay 30t,nam
    Thời gian gần đây em luôn cảm thấy khó thở,nghẹn ở ngực trái(nhưng ko có dấu hiệu đau chỉ khó thở),biểu hiện liên tục cả ngày lẩn đêm gần 2 tháng nay rồi.huyết áp cao(do đi hiến máu và nhổ răng mới biết),người lúc nào cũng cảm thấy mệt mỏi,(nhất là lúc chiều tối) nhưng ăn uống thì vẫn bình thường.mấy ngày gần thì có lúc bình thường,lúc cảm thấy khó thở và đau ở ngực trái(không bị thường xuyên như trước),mỏi tay trái,thở cảm thấy mệt khi phải nói to(vì đi học nên phải đọc to)
    cách đây 6 tháng thì e có thì khám sức khỏe tổng thể để đi nhật mà ko thấy người ta nói bị gì(Phổi chưa khám).sinh hoạt hàng ngày :chiều lên trừng ngồi học,tối ngồi ở nhà,ngủ sáng 10h mới dậy,ko biết e bị bệnh gì hay do sinh hoạt ko điều độ mới bị mệt.xin tư vấn giùm em.
    cảm ơn mọi người nhiều
    Huyết áp của bạn cao ở mức bao nhiêu bạn có rõ không. Tôi lo rằng bạn thật sự có vấn đề về tim mạch huyết áp đấy. Gia đình bạn có ai bị bệnh huyết áp không ?

ckimthang2208 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

huyết áp em trên 140,bố đang bị huyết áp cao

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ckimthang2208 Xem bài viết
    huyết áp em trên 140,bố đang bị huyết áp cao
    Nếu vậy thì khả năng bạn bị tức ngực do cao huyết áp đấy. Bạn nên đi khám để tìm thêm nguyên nhân và cân nhắc điều trị thuốc hạ áp cho phù hợp tránh biến chứng của cao huyết áp !

Honda_HoangMai's Avatar
    Honda_HoangMai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn đi kiểm tra xem thế nao chữ ở nhà đoán già đoán non k ổn đâu.