Kết quả 1 đến 12 của 12
Like Tree3Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Viêm Khớp Sụn Sườn

bboy_tuman Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Viêm Khớp Sụn Sườn

Xin bác sĩ cho e hỏi .. Trước đây e đá bóng bị gãy chân...trong thời gian điều trị bỗng nhiên e thấy đau ngực...sau khi khỏi chân e đi khám ở Bệnh Viện Thể Thao thì được bác sĩ ở đây bảo rằng e bị Viêm Khớp Sụn Sườn.
    - bác sĩ kê cho e 1 tuýp Hydroxid dùng để bôi ngoài nhưng e thấy không đỡ. sau đó e chuyển sang BV Việt Đức khám và được bác sĩ kê cho thuốc kháng viêm giảm đâu nhưng khi hết thuốc e lại bị tái phát.
    Hiện tại bệnh của e đã gần được 1 năm và thỉnh thoảng vẫn đâu. E rất lo mong bác sĩ có thể tư vấn cho e hướng điều trị dứt điểm được k a

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bboy_tuman Xem bài viết
    Xin bác sĩ cho e hỏi .. Trước đây e đá bóng bị gãy chân...trong thời gian điều trị bỗng nhiên e thấy đau ngực...sau khi khỏi chân e đi khám ở Bệnh Viện Thể Thao thì được bác sĩ ở đây bảo rằng e bị Viêm Khớp Sụn Sườn.
    - bác sĩ kê cho e 1 tuýp Hydroxid dùng để bôi ngoài nhưng e thấy không đỡ. sau đó e chuyển sang BV Việt Đức khám và được bác sĩ kê cho thuốc kháng viêm giảm đâu nhưng khi hết thuốc e lại bị tái phát.
    Hiện tại bệnh của e đã gần được 1 năm và thỉnh thoảng vẫn đâu. E rất lo mong bác sĩ có thể tư vấn cho e hướng điều trị dứt điểm được k a
    Vấn đề gãy chân và đau ngực này không liên quan đến nhau đâu bạn. Viêm khớp sụn sườn thì sau khi dùng thuốc có lẽ đã khỏi. Còn việc tái phát nhiều lần ắt hẳn là có nguyên nhân nào đó. Có lẽ cần đi khám để xác định lại nguyên nhân mới điều trị được bạn ạ !
    bboy_tuman likes this.

bboy_tuman Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vâng e cảm ơn bác sĩ. ^^! Hnay e đã đi khám lại và bác sĩ chuyên khoa của BV Thể Thao VN đã kê cho e 1 đợt thuốc nữa.. Nếu còn tái phát sẽ tiêm steroid vào chỗ viêm ah ^^!

Trích dẫn Gửi bởi bboy_tuman Xem bài viết
    Vâng e cảm ơn bác sĩ. ^^! Hnay e đã đi khám lại và bác sĩ chuyên khoa của BV Thể Thao VN đã kê cho e 1 đợt thuốc nữa.. Nếu còn tái phát sẽ tiêm steroid vào chỗ viêm ah ^^!
    Như vậy thì theo dõi xem sao nhé, diễn tiến có gì bạn thông báo với diễn đàn cho mọi người cùng chia sẻ !

superben Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn bboy_tuman . Bạn cho mình hỏi bạn dùng thuốc đã khỏi viêm khớp sụn sườn chưa? Mình cũng bị đau như bạn nhiều năm rồi. Đi khám các bác sỹ cũng nói mình bị viêm sụn sườn. Bạn dùng thuốc gì tư vấn cho mình với nhé. Mình cảm ơn rất nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi superben Xem bài viết
    Chào bạn bboy_tuman . Bạn cho mình hỏi bạn dùng thuốc đã khỏi viêm khớp sụn sườn chưa? Mình cũng bị đau như bạn nhiều năm rồi. Đi khám các bác sỹ cũng nói mình bị viêm sụn sườn. Bạn dùng thuốc gì tư vấn cho mình với nhé. Mình cảm ơn rất nhiều.
    Bạn đã uống thuốc viêm sụn sườn của bs cho chưa ? Nếu có đó là loại gì, tình trạng bạn hiện giờ ra sao ?
    superben likes this.

Chào Bs ThienHuong..
    Lần sửa cuối bởi superben, ngày 07-03-2016 lúc 09:30 PM.

Chào Bs ThienHuong. Em cũng đã uống hết thuốc của bs rồi, em không còn nhớ là loại thuốc gì nữa. Em nhớ là khi mới uống thì có cảm giác đỡ một thời gian ngắn thôi nhưng sau đó lại đau như cũ. Hiện giờ em vẫn bị đau ở xương giữa ngực, bình thường khi e thả lỏng hết cơ ngực thì không có cảm giác đau. Nhưng khi ép bụng, lên cơ ngực hoặc em đưa một bên vai cao lên đồng thời đưa bên vai kia thấp xuống thì em có cảm giác đau rất nhiều ở xương giữa ngực.
    Bs tư vấn giúp em bây giờ em phải điều trị như thế nào ạ. Cảm ơn BS ạ.
    Tôi không thể cho bạn toa thuốc online mà không khám trực tiếp. Do chưa biết bạn đã dùng thuốc gì nữa nên cách tốt nhất là bạn nên tái khám lại để có chẩn đoán và điều trị thích hợp !
    superben likes this.

sdhaljkdhajhdkjhsad
    Lần sửa cuối bởi superben, ngày 07-03-2016 lúc 09:31 PM.

dsfjdsfkjsdkjfkds
    Lần sửa cuối bởi superben, ngày 07-03-2016 lúc 09:31 PM.

Vâng, Em muốn gặp trực tiếp Bs để khám và điều trị cho em có đựơc không ạ? Nếu được Bs cho em địa chỉ để em đến khám với ạ. BS thông báo cho e qua số đt: 0988749519
    Em rất mong Bs giúp em.
    Tôi không mở phòng mạch bạn ạ. Ngoài giờ làm việc tôi thường muốn thư giãn, làm những việc mình thích thôi. Bạn có thể đến bv 115 để khám !

Honda_HoangMai's Avatar
    Honda_HoangMai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bị bệnh này chắc là đau lắm ấy.