Kết quả 1 đến 3 của 3
    levy89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking cháu bị đau viêm dây thần kinh liên sườn, giúp cháu với

dạ cháu năm nay 24 tuổi, cách đây 2 tháng cháu có bị đau sườn bên phải và sau đó đau sang phần ngực dưới (phía dưới bầu ngực gần phần nách phải), cháu có đi khám bác sĩ và chụp XQ kiểm tra nhưng mọi thứ bình thường, bác sĩ nói cháu bị viêm dây thần kinh liên sườn và cho thuốc uống, cháu có uống thuốc được 5 ngày thì khỏi nhưng sau đó cứ cách nửa tháng thì lại đau lại, bác sĩ có thể cho cháu bít cách chữa trị cho hết và ko tái phát được ko ạ (cháu thường xuyên đi công tác, nên việc đeo balo với xách túi nặng có ảnh hưởng đến triệu chứng này ko ạ)
    Cháu xin cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi levy89, ngày 17-04-2013 lúc 03:08 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu không hết mà còn tái phát thì bạn nên đi khám kiểm tra lại xem thế nào. Việc đeo nặng thường không ảnh hưởng đến việc tái phát viêm thần kinh liên sườn này đâu !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi levy89 Xem bài viết
    dạ cháu năm nay 24 tuổi, cách đây 2 tháng cháu có bị đau sườn bên phải và sau đó đau sang phần ngực dưới (phía dưới bầu ngực gần phần nách phải), cháu có đi khám bác sĩ và chụp XQ kiểm tra nhưng mọi thứ bình thường, bác sĩ nói cháu bị viêm dây thần kinh liên sườn và cho thuốc uống, cháu có uống thuốc được 5 ngày thì khỏi nhưng sau đó cứ cách nửa tháng thì lại đau lại, bác sĩ có thể cho cháu bít cách chữa trị cho hết và ko tái phát được ko ạ (cháu thường xuyên đi công tác, nên việc đeo balo với xách túi nặng có ảnh hưởng đến triệu chứng này ko ạ)
    Cháu xin cảm ơn
    Tất nhiên xách nặng sẽ làm cho bạn đau hơn rồi!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM