Kết quả 1 đến 5 của 5
    aloalo27 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thở Sâu bị đau bên trái ?

Tình trạng này em bị trong lúc ngủ cỡ trần . Em bị đây là lần thứ 3 trong 1 tuần rồi , khi ngủ em bị đau thì tỉnh dzậy và tư thế thì nằm sấp , 2 lần đầu đau kéo dài 1 tí là hết nhưng lần này thì khác dau kéo dài từ sáng đến giờ thì chưa hết , đau khi thở sâu , gấp người qua phải cũng đau ,ngồi thẳng người tư thế yoga ưỡng ngực ra cũng đau , Bác sĩ cho em hỏi em bị gì ? em năm nay 24t cao 1m76 nặng 59 kg , em rất ít ăn cá , đa số ăn thịt rất nhiều ? em định thứ 2 đi làm giấy BHYT rồi mới đi khám ...

sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có khi nào trúng gió rồi đau nhức mình mẩy như vậy không nhỉ ? Thử đừng cởi trần khi ngủ xem sao. Dù sao bạn đi khám được là cũng tốt rồi ! Chỉ sợ đau tim thôi !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi aloalo27 Xem bài viết
    Tình trạng này em bị trong lúc ngủ cỡ trần . Em bị đây là lần thứ 3 trong 1 tuần rồi , khi ngủ em bị đau thì tỉnh dzậy và tư thế thì nằm sấp , 2 lần đầu đau kéo dài 1 tí là hết nhưng lần này thì khác dau kéo dài từ sáng đến giờ thì chưa hết , đau khi thở sâu , gấp người qua phải cũng đau ,ngồi thẳng người tư thế yoga ưỡng ngực ra cũng đau , Bác sĩ cho em hỏi em bị gì ? em năm nay 24t cao 1m76 nặng 59 kg , em rất ít ăn cá , đa số ăn thịt rất nhiều ? em định thứ 2 đi làm giấy BHYT rồi mới đi khám ...
    Đau ngực tăng khi hít sâu thường là triệu chứng của bệnh phổi hơn là do tim. Tuy nhiên, với trường hợp còn trẻ như bạn thì ít nghĩ đến những nguyên nhân đó. Khả năng là do nằm không đúng tư thế nhiều hơn, ảnh hưởng đến cơ nên cũng có thể đau như vậy. Dù sao đi khám loại trừ các nguyên nhân khác cũng tốt !

aloalo27 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thưa bs , em mới đi khám hồi sáng thứ 2 , bs nói em bị lao phổi ,khi chụp XQ ở ngực trái có 1 vết trắng bs nói em qua ben bv PNT để thử đàm + máu , mai mới có kết quả .. EM muốn hỏi em ăn chay khi điều trị bệnh lao có ảnh hưởng gì đến điều trị ko vậy ? cảm ơn bs

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu là lao thì cần phải nâng cao sức đề kháng thì việc điều trị sẽ hiệu quả hơn. Phác đồ điều trị lao hiện nay là 6-8 tháng. Nếu ăn chay trường thì vẫn được nhưng bạn phải ăn làm sao đảm bảo dinh dưỡng và năng lượng cho cơ thể !