Kết quả 1 đến 5 của 5
    kinguze Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thắc mắc về đau nhói lồng ngực

Em năm nay 21 tuổi, giới tính nam, em bị đau nhói ngực phải khi xúc động hay nói chung là khi kích thích cảm xúc mạnh. Tình trạng này diễn ra nhiều năm rồi, nhưng hồi trước khi em học cấp 2 thì chỉ thỉnh thoảng, dạo gần đây thì thường dễ xảy ra hơn và còn kèm theo cảm giác mệt mỏi. Lúc đầu em nghĩ có liên quan đến tim sau lại nhớ ra tim em nằm bên trái như người thường. Vậy em có bệnh gì không?
    Mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kinguze Xem bài viết
    Em năm nay 21 tuổi, giới tính nam, em bị đau nhói ngực phải khi xúc động hay nói chung là khi kích thích cảm xúc mạnh. Tình trạng này diễn ra nhiều năm rồi, nhưng hồi trước khi em học cấp 2 thì chỉ thỉnh thoảng, dạo gần đây thì thường dễ xảy ra hơn và còn kèm theo cảm giác mệt mỏi. Lúc đầu em nghĩ có liên quan đến tim sau lại nhớ ra tim em nằm bên trái như người thường. Vậy em có bệnh gì không?
    Mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn!
    Tính chất đau ngực mơ hồ như vậy thì theo tôi không phải là đau do tổn thương cơ quan như tim phổi mà đó chỉ là do thần kinh chi phối mà thôi !

giangcf2303 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tính chất đau ngực mơ hồ như vậy thì theo tôi không phải là đau do tổn thương cơ quan như tim phổi mà đó chỉ là do thần kinh chi phối mà thôi !
    mình cũng bị như vậy không biết là do cái gì bị thương tổn . nên nói thế nào với bác sĩ khi đi khám ? rất mong được giúp đỡ ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi giangcf2303 Xem bài viết
    mình cũng bị như vậy không biết là do cái gì bị thương tổn . nên nói thế nào với bác sĩ khi đi khám ? rất mong được giúp đỡ ạ
    Bạn mô tả rõ ráng, cụ thể vế tính chất cơn đau, khởi phát khi nào, đau ở vị trí nào, có cái gì làm tăng hay giam đau không, có đang dùng thuốc gì không....

Y sĩ mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đau nhói ngực có thể còn do thần kinh liên sườn bạn ạ. Vì đó là thần kinh chạy vòng quanh lồng ngực, nó bao bọc phổi và tim của bạn.