Kết quả 1 đến 14 của 14
    swat208 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định phẩu thuật nội soi cắt hạch thần kinh giao cảm

em bị mồ hôi chân tay rất khó chịu
    em nghe nói có thể mổ bằng nội soi
    bác sĩ có thể cho em biết có thể hết cả mồ hôi ở tay và chân luôn ko ạ vì có người bảo chỉ hết ở tay thôi
    Đứa bạn em mới mổ xong thì nổi nhiều mụn ở mặt và lưng ,có phải là do mổ xong ảnh hưởng tới gan rồi nổi mụn ko ạ
    em xin cảm ơn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Phương pháp diệt hạch giao cảm có tác dụng nhanh và ngừng tiết mồ hôi hoàn toàn 2 bàn tay, da trở nên khô ráp rất khó chịu. Còn ở chân bạn có thể hỏi ý kiến bác sĩ chuyên khoa

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Bạn của bạn nổi mụn có thể là triệu chứng vu vơ nào đó không liên quan đến ca phẫu thuật.

Hiện nay phẫu thuật này khá phổ biến ở các BV lớn. Nguyên tắc của nó là cắt các hạch ngực chi phối việc bài tiết mồ hôi của bàn và cánh tay, qua đó làm giảm chảy mồ hôi tay. Nó không diệt được mồ hôi chân mà ngược lại sau khi phẫu thuật sẽ bị đổ mồ hôi bù trừ ở lưng, bụng, chân, v.v... Có một số người thấy khó chịu với chuyện này, nhưng có một số người chấp nhận đánh đổi vì họ cần giữ tay khô ráo, vì dụ như em họ tôi học kiến trúc đã đi làm phẫu thuật này để lúc vẽ không gặp khó chịu. Bạn có thể cân nhắc và chọn lựa để có quyết định chính xác nhất.

hoang91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình năm nay 20 tuổi, cũng bị triệu chứng như thế. Ngoài đổ mồ hôi ở tay, mình còn đổ mồ hôi ở khắp cơ thể. Vào mùa đông đầu mình rất nhiều gàu. Cho mình hỏi nếu bị nặng như thế thì ngoài cắt hạch thần kinh giao cảm ra còn phải làm gì nữa không? Chi phí cho việc phẫu thuật là bao nhiêu?
    Mình xin cảm ơn.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng không rành về vấn đề này.Bạn nên đi khám sẽ được BS tư vấn kỹ hơn

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

chắc bạn phải đi khám thôi

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bệnh này cũng nhiều ngừoi bị quá ta. Bệnh này theo mình biết thì rất khó chữa dứt được.đành phải sống chung với nó thôi

hoang91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ý của mình là nếu chỉ bị ra mồ hôi tay thì sau khi phẫu thuật sẽ bù trừ ra mồ hôi ở những bộ phận khác. Còn nếu ra mồ hôi toàn thân (có cả bàn tay, bàn chân) thì không biết bù trừ thế nào? Mình nghĩ ra mồ hôi toàn thân còn có nguyên nhân khác. Chắc mình phải đi khám toàn thân.

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Những bệnh này đúng là làm mình ngại giao tiếp với người xung quanh ảnh hướng đến sinh hoạt hằng ngày.Đi khám thôi bạn ạ.

anonymous6789's Avatar
    anonymous6789 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb Cho mình hỏi với!

Mình hiện tại cũng đang mắc phải chứng bệnh ra mồ hôi tay và chân, mình cũng đang có ý định đi phẫu thuật cắt hạch thân kinh giao cảm. Nếu bạn nào biết thì cho mình hỏi giá một ca phẫu thuật đó khoảng bao nhiêu tiền được không? Cám ơn các bạn rất nhiều!

phantuk63gtvt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định can nguoi de chia se

minh bi benh nay dc gan 10 nam roi..dung lam ben nay rat kho chiu..lam cho minh rat chan doi..nhieu khi ko muon song nua...nhung vi moi nguoi xung quanh minh nen minh da co gang de song vs benh nay...do vay minh rat it co ban ben..vi khi nao kung rat im lang.rat it noi..con ve ny thi mjnh kung da chia tay.tau vi minh luc nao kung cu co cam giac ko mang lai dc gi cho co ay nen da quyet dinh chia tay..minh cu lam moi dieu de chia tay..tuy la rat dau kho cho ca 2 nhunh kung phai chiu..minh la nguoi rat hay suy nghi.va minh luon song trong canh rat dau kho...nguoi ta thi luc nao kung co uoc mo nay uoc mo khach rat nhieu uoc mo rat dep.nhung minh thi luon co 1 uoc mo rat don gian la co 1 ngay nao do se het dc benh mo hoi quy quai nay...nhung uoc mo chi la uoc mo...cu moi lan tet hay co ngay le gi.hay di den di chua gi..bo me kung bao thap huong cho to tien cau mong cho hoc gioi kheo manh ma mjnh thi toan la cau cho mjnh dc het benh mo hoi thoi....o day co ai bi benh cho mjnh xin so dt de lien lac chia se nhuung kho khan trong cuoc song...va de co nguoi tam su dc ko ah..minh la trai...co ai muon se chia kung mjnh thi lien lac vao so...01652765638::::gai hay la trai kung dc....cam on cac ban,,,

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn bị bệnh như vậy đã bao giờ đi khám chưa ? Bệnh này có thể trị được, thay vì ngồi cầu nguyện thì hãy đi khám để điều trị đi bạn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đi khám bao giờ chưa?

lehanhkute99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

khoang tu 7 den 8 trieu