Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 16 đến 26 của 26
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi xuyenmandem Xem bài viết
    bs cho e hỏi: có một vài buổi sáng khi ngủ dậy e cảm thấy có đờm trong cổ họng khi khạc ra e thấy có rất nhiều máu đông, liên tục khoảng 1 đến 2 hôm thì hết, lâu lâu lại bị như vậy, đặc biệt là khi e uống nhiều rượu thì sáng hôm sau sẽ bị như thế. Còn dạo này e thấy bị đau nhẹ lồng ngực. Tại sao lại bị như vậy mong bác sĩ giải thích cho e!!.
    Khi uống rượu bạn có ăn thức ăn nào đặc biệt không ? Như huyết, tiết canh...chẳng hạn. Máu đông màu gì ? Bạn đã khám, chụp phim, đo điện tim chưa ? Với thông tin mà bạn cung cấp thì tôi chưa thể kết luận được điều gì cả !

xuyenmandem Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cảm ơn bác sỹ đã quan tâm

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Khi uống rượu bạn có ăn thức ăn nào đặc biệt không ? Như huyết, tiết canh...chẳng hạn. Máu đông màu gì ? Bạn đã khám, chụp phim, đo điện tim chưa ? Với thông tin mà bạn cung cấp thì tôi chưa thể kết luận được điều gì cả !
    không ạ. máu đông sẫm màu. Em đã đi khám rùi, tất cả bình thường hết ngoại trừ phổi khi chụp thì hơi hơi bị mờ bác sỹ khám cho em cũng không dám khẳng định là e có bị lao phổi không. nhưng thực sự là e chưa hề có một biểu hiện nào về bị lao phổi cả. có lần khi em đang ngủ, tự dưng em ho thì thấy có đờm nó bật ra từ họng, khi khạc đờm ra thì có rất nhiều máu đông mà em đã nói ở trên. dạo gần đây em lại không bị nữa, hm vừa rùi em có uống rượu khá nhiều nhưng lại không bị sao cả. có lúc thì bị đau ngực nhẹ, ko bị ho.

ximuoi1994 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các bác cho em hỏi một chút với!

Dạo này em thường hay bị đau lâm râm ở vùng ngực trái, cơn đau thường không dữ dội nhưng cứ kéo dài dai dẳng khiến em không thể tập trung học tập hay sinh hoạt được thoải mái. Hồi em còn học lớp 12 thì triệu chứng đó đã có nhưng nhẹ, có khi vài tháng mới bị 1 lần nên em thường không để ý. Nhưng từ lúc bắt đầu học xa nhà cho đến khoảng 1 tháng gần đây, em bắt đầu bị đau thường xuyên, đó vẫn là những cơn đau nhẹ nhưng kéo dài liên tục. Cụ thể là sáng nay khi em thi thể dục xong thì bên ngực trái lại bắt đầu đau lâm râm, cho đến tận tối thì cơn đau nặng hơn một chút và cứ đau dai dẵng cho tới giờ.

Trước đây em đã từng bị hạ canxi và đường huyết, các bác cho em hỏi đó có phải là triệu chứng tái phát lại của những bệnh đó không?

Trích dẫn Gửi bởi xuyenmandem Xem bài viết
    không ạ. máu đông sẫm màu. Em đã đi khám rùi, tất cả bình thường hết ngoại trừ phổi khi chụp thì hơi hơi bị mờ bác sỹ khám cho em cũng không dám khẳng định là e có bị lao phổi không. nhưng thực sự là e chưa hề có một biểu hiện nào về bị lao phổi cả. có lần khi em đang ngủ, tự dưng em ho thì thấy có đờm nó bật ra từ họng, khi khạc đờm ra thì có rất nhiều máu đông mà em đã nói ở trên. dạo gần đây em lại không bị nữa, hm vừa rùi em có uống rượu khá nhiều nhưng lại không bị sao cả. có lúc thì bị đau ngực nhẹ, ko bị ho.
    Cách tốt nhất để xác định có lao hay không thì bạn phải xét nghiệm BK đàm 3 lần mới chính xác !

Trích dẫn Gửi bởi ximuoi1994 Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi một chút với!

Dạo này em thường hay bị đau lâm râm ở vùng ngực trái, cơn đau thường không dữ dội nhưng cứ kéo dài dai dẳng khiến em không thể tập trung học tập hay sinh hoạt được thoải mái. Hồi em còn học lớp 12 thì triệu chứng đó đã có nhưng nhẹ, có khi vài tháng mới bị 1 lần nên em thường không để ý. Nhưng từ lúc bắt đầu học xa nhà cho đến khoảng 1 tháng gần đây, em bắt đầu bị đau thường xuyên, đó vẫn là những cơn đau nhẹ nhưng kéo dài liên tục. Cụ thể là sáng nay khi em thi thể dục xong thì bên ngực trái lại bắt đầu đau lâm râm, cho đến tận tối thì cơn đau nặng hơn một chút và cứ đau dai dẵng cho tới giờ.

Trước đây em đã từng bị hạ canxi và đường huyết, các bác cho em hỏi đó có phải là triệu chứng tái phát lại của những bệnh đó không?
    Hạ canxi và đường huyết không có biểu hiện đau ngực giống bạn mô tả. Tốt nhất là bạn nên thử đi khám để bs nghe tim, phổi, cho chụp phim, đo ecg để khảo sát tình trạng tim phổi ở đó xem sao !

levy89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chào bác sĩ

em bị đau bên dưới ngực phải (ngay ngực phải dưới nách một chút xíu) măc áo ngực thường đau ngay gọng ngực phải và đau bên mạng sườn phải được 2 tháng rồi, em có đi khám bác sĩ nói ko có gì chuẩn đoán là đau dây thần kinh liên sườn, e có uống thuốc được 5 ngày hết đau, nhưng sau 1 tháng lại đau lại, đau ko thường xuyên, bác sĩ cho em hỏi làm cách nào hay uống thuốc như thế nào để khỏi ạ

Trích dẫn Gửi bởi levy89 Xem bài viết
    em bị đau bên dưới ngực phải (ngay ngực phải dưới nách một chút xíu) măc áo ngực thường đau ngay gọng ngực phải và đau bên mạng sườn phải được 2 tháng rồi, em có đi khám bác sĩ nói ko có gì chuẩn đoán là đau dây thần kinh liên sườn, e có uống thuốc được 5 ngày hết đau, nhưng sau 1 tháng lại đau lại, đau ko thường xuyên, bác sĩ cho em hỏi làm cách nào hay uống thuốc như thế nào để khỏi ạ
    Nếu đúng là viêm dây thần kinh liên sườn thì chỉ cần điều trị chống viêm sẽ khỏi. Nếu tái phát thì đi khám lại xem sao !

tuankhanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bác sĩ.
    con hiện nay 17 tuổi, có một vài triệu chứng lạ xuất hiện với con. cách đây chưa quá 1 năm, đôi khi lồng ngực của con có hiện tượng nhói đau ( gần như tức ngực) phía bên trái nhưng không kéo dài, lúc đó thì con nghĩ là chắc không có gì đâu, nhưng thời gian gần đây thì hiện tượng này sảy ra tương đối thường xuyên ( khoảng 1,2 ngày lại bị một lần), phải ngồi yên lặng và thở nhè nhẹ mới êm dịu lại được. con vẫn chưa biết nguyên nhân là thế nào và nó có ảnh hưởng về sau này hay không, hết hè con vào lớp 12, con khá lo lắng về chuyện này. xin bác sĩ tư vấn giúp con. xin cám ơn bác sĩ.

voom2000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào Bác sĩ! Cháu có triệu chứng đau tức ngực (vùng xương ức); thỉnh thoảng khi đi học bằng xe bus, cháu hay thấy nhói và khó thở; còn hiện tại, triệu chứng hay xuất hiện vào buổi đêm. Xin hỏi bác sĩ: cháu có bị làm sao không ạ?

Trang381 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ cho em hỏi, e 33 tuổi tự dưng e bị đau nhói ở phía dưới bầu ngực phải khi hít vào, nếu e nín thở thì k sao, k đau nhiều nhưng cảm giác râm râm thực sự rất khó chịu... Vì hiện tại em đang có thai 23 tuần, em lo lắng k biết phải làm thế nào, xin bác sĩ có thể giải đáp và tư vấn cho em ạ! Em xin cảm ơn rất nhiều!

ladykilla Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cãm ơn vì bài viết, mminh2 sẽ làm theo

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12