Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Nang nhầy

embekhocnhe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Nang nhầy

Xin kính chào bác sĩ
    cháu là nam, 26t, hiện đang công tác tại TP.HCM, thể trạng của cháu tốt
    cháu cao 1m75, nặng 64kg... cháu có vấn đề này xin được bác sĩ giải đáp
    Cháu hay bị nhiều đờm trong họng, và rất hay tằng hắng... do có nhiều đờm nên cháu hay khạc nhổ, vài lần cháu có khạc ra máu (khi thì máu tươi, khi thì máu bầm) lẫn trong đờm... cháu rất lo lắng... ngày 27/4/2010, cháu có đi bệnh viện Hoàn Mỹ ở Tp.HCM, bác sĩ cho cháu chụp hình phổi và nội soi tai mũi họng, kết quả chụp hình phổi hoàn toàn bình thường, không phát hiện bệnh lý, còn kết quả nội soi tai mũi họng thì bác sĩ kết luận là viêm xoang và có nang nhầy trong vòm họng, với cái nang nhầy này, bác sĩ đã bấm nó luôn. Cháu rất lo là vì đến buổi sáng ngày 29/4/2008, lúc mới ngủ dậy, cháu có khạc ra đờm lẫn máu... cháu nghĩ là do vết cắt nó chảy máu... nhưng cháu muốn hỏi bác sĩ là "nang nhầy vòm họng" là sao, nó có tái phát không và nó lành tính hay có thể là ác tính...xin nói thêm là cháu không bị sốt hay bị nhức đầu (lâu lâu mới nhức đầu khi tập trung nhiều) và cháu rất hay bị lở miệng (thường xuyên, khoảng 2 tuần mới hết)... cháu xin chân thành cảm ơn bác sĩ. Mong nhận được hồi âm của bác sĩ sớm vì cháu đang rất lo lắng...

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào Cậu,

Theo như chẩn đoán "nang nhầy" thì đó là năng lành tính. Tuy nhiên, Cậu nên hỏi thẳng bác sĩ đã điều trị cho Cậu để biết rõ.

Cậu không nên ngần ngại hỏi bác sĩ của Cậu vì đó là quyến bệnh nhân của Cậu và bác sĩ có nhiệm vụ giải đáp những câu hỏi của Cậu, dù bác sĩ bân việc