Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 16 đến 18 của 18
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phuongnhi01 Xem bài viết
    em đang dùng thuốc trị đau khớp nhưng không giảm đau, vì tự nhiên xương nhô lên và đau. bs đã cho thử máu và chụp phim tim khổi. giờ không thấy tiến triển gì. bs yêu cầu đo huyết đồ, vậy theo bs có cần đo không? còn lấy tủy xét nghiệm là sao nửa, em không hiểu mong được tư vấn giúp em.
    Huyết đồ là 1 xét nghiệm rất đơn giản. Nếu huyết đồ bất thường, nghi ngờ các bệnh về máu thì sẽ có chỉ định làm tủy đồ vì đây là 1 xét nghiệm xâm lấn hơn. Bệnh về máu có thể diễn tiến âm thầm và cũng có thể ảnh hưởng lên xương khớp. Bạn nên thử huyết đồ xem sao.

muaxuan112014 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bác sĩ !
    Em là nữ, năm nay 26 tuổi, em thấy phần xương ức có vẻ lạ.
    phía bên trái lồng ngực : chỗ xương ức nó nhô lên một chút hơn hẳn so với bên kia làm ngực của em ko đều nhau, nhìn vào gương thì thấy chênh lệch rõ(bên trái cao hơn bên phải 1 chút và đầu vú bên trái thụt vào). thỉnh thoảng em có cảm giác như có cái gì đó bị mắc ngẽn lại và ko chịu xuống gây khó chịu và hơi đau, chỉ ở khu vực lồng ngực bên trái thôi, kéo dài khoảng 5 phút là hết. em vận động tí thì có cảm giác mệt, trong 1 lần đi khám sức khỏe định kỳ của công ty, có đo nhịp tim nên phát hiện, nhịp tim của em đập chậm hơn bình thường. em ko biết phần xương lồng ngực phía bên trái sau này có nhô lên thêm nữa ko. bác sĩ cho em hỏi em cần làm những xét nghiệm gì để biết chính xác bệnh của em. nhờ bác sĩ tư vấn giúp em cách khắc phục. em cám ơn bác sĩ nhiều.
    chúc bác sĩ nhiều thành công.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi muaxuan112014 Xem bài viết
    Chào bác sĩ !
    Em là nữ, năm nay 26 tuổi, em thấy phần xương ức có vẻ lạ.
    phía bên trái lồng ngực : chỗ xương ức nó nhô lên một chút hơn hẳn so với bên kia làm ngực của em ko đều nhau, nhìn vào gương thì thấy chênh lệch rõ(bên trái cao hơn bên phải 1 chút và đầu vú bên trái thụt vào). thỉnh thoảng em có cảm giác như có cái gì đó bị mắc ngẽn lại và ko chịu xuống gây khó chịu và hơi đau, chỉ ở khu vực lồng ngực bên trái thôi, kéo dài khoảng 5 phút là hết. em vận động tí thì có cảm giác mệt, trong 1 lần đi khám sức khỏe định kỳ của công ty, có đo nhịp tim nên phát hiện, nhịp tim của em đập chậm hơn bình thường. em ko biết phần xương lồng ngực phía bên trái sau này có nhô lên thêm nữa ko. bác sĩ cho em hỏi em cần làm những xét nghiệm gì để biết chính xác bệnh của em. nhờ bác sĩ tư vấn giúp em cách khắc phục. em cám ơn bác sĩ nhiều.
    chúc bác sĩ nhiều thành công.
    Bản chất 2 ngực thông thường là không đều nhau nhưng theo bạn kể thì có vẻ là do xương ức không cân xứng. Bạn nói nhịp tim chậm là khoảng bao nhiêu lần trong 1 phút vậy bạn ? Nếu muốn xét nghiệm thì nên chụp phim phổi, phim cột sống trước xem sao !

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12