Kết quả 1 đến 12 của 12
    nanatran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định " gân xanh nổi rất nhiều ở tay chân"

em bị giãn tĩnh mạch sâu khoảng 3 năm nay, lúc trước gân xanh không rõ gì hết. có điều trị thuốc được 1 năm thì bỏ. hiện tại tay em nổi lên rất nhiều gân xanh to, rất rõ như là đang ông.em muốn hỏi có phải em bị suy tĩnh mạch k? xin bác sĩ cho em biết hướng điều trị và em có cần phẩu thuật không?cảm ơn bác sĩ rất nhiều.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nổi gân tay là theo cách nói dân gian, còn nổi tĩnh mạch tay là theo từ chuyên môn - là một hiện tượng được khá nhiều người, nhất là những người trẻ quan tâm, vì nó thường diễn ra. Thật ra hiện tượng nổi gân tay không phải gọi là bệnh, ngoại trừ một số trường hợp là u máu hay giãn tĩnh mạch tay (rất hiếm gặp so với giãn tĩnh mạch chân), mà nó chỉ làm cho người bị như vậy khó chịu về mặt thẩm mỹ và ngại ngùng trong giao tiếp. Phần lớn những người bị nổi tĩnh mạch ở tay đều trẻ, gầy và phụ nữ thì thường hay than phiền nhất. Về nguyên nhân cho đến nay vẫn chưa xác định được, có người cho rằng do lao động chân tay nhiều quá, có người lại cho đó là do nguyên nhân di truyền trong cùng một gia đình. Về điều trị vẫn chưa tìm ra một phương pháp nào thật sự có hiệu quả, các thầy thuốc thường cho thuốc làm tăng trương lực thành mạch với mục đích giúp tình trạng giãn tĩnh mạch chi trên không tiến triển thêm. Các phương pháp khác như sử dụng vớ áp lực hay phẫu thuật thường không được đề cập đến.

Nguyenhuyen246 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E thj k bj n chj. E sjh chau toj h0m nay la m0t nam nhug cug k hjeu sao chan tay e n0j gan nhjeu lam. K bjet co faj do e gay qua k e cao 157 nang 43.5kg. C kh0j gan tay chua. C lam kak nao c mak e vz

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Sau khi sinh bạn mới bị nổi gân nhiều thì có thể đó là nguyên nhân. Nếu đúng vậy thì từ từ tĩnh mạch sẽ giãn ra lại và hết thôi !

hangf02 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nổi gân

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenhuyen246 Xem bài viết
    E thj k bj n chj. E sjh chau toj h0m nay la m0t nam nhug cug k hjeu sao chan tay e n0j gan nhjeu lam. K bjet co faj do e gay qua k e cao 157 nang 43.5kg. C kh0j gan tay chua. C lam kak nao c mak e vz
    Bạn này viết kiểu gì thế này. Bạn nên tôn trọng người khác một chút nhé, lần sau viết tiếng Việt có dấu nhé. Bạn viết như vậy cho mình bạn đọc à.

Tiểu yết Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình năm nay 22 tuổi...tự nhiên gần đây tay mình nổi gân lên nhiêu rõ rệt...hơn cả tay đàn ông nữa ....nổi từ cùi chỏ tay xuống bàn tay...không biết như vậy mình có mắc bệnh gì không nhỉ....mình thấy tay hơi mỏi nữa....ai nhìn mình cũng nói hết minh ngại lắm không biết có trị được không các anh chị

Bạn có gầy đi nhanh quá hay không ? Gân xanh như các bạn hay gọi mà tĩnh mạch đó thôi, hầu như không ảnh hưởng gì tới chức năng cả !

Tiểu yết Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn có gầy đi nhanh quá hay không ? Gân xanh như các bạn hay gọi mà tĩnh mạch đó thôi, hầu như không ảnh hưởng gì tới chức năng cả !
    em có gầy đi rât nhanh...nhưng bây giờ ăn uống điều độ mập lên lại rồi nhưng sao tay chân gân cứ nổi lên cọng to ... có cách nào để no lặn đi không bác sĩ...

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu yết Xem bài viết
    em có gầy đi rât nhanh...nhưng bây giờ ăn uống điều độ mập lên lại rồi nhưng sao tay chân gân cứ nổi lên cọng to ... có cách nào để no lặn đi không bác sĩ...
    Hầu như không có cách nào cả, chỉ có để tự nhiên có thể tự nó lặn lại mà thôi !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Tiểu yết Xem bài viết
    Bởi từ khi gầy lên cân lại thì mỡ lại không phân bố những chỗ cũ, hậu quả là gân xanh vẫn vậy!

noibuon275 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình tập thể dục được 1 tháng thì 2 bàn tay mình nổi gân xanh rất nhiều, nhìn rất xấu. Trước đây mình không có bị, vậy cho mình có cách nào trị được không mọi người

Trích dẫn Gửi bởi noibuon275 Xem bài viết
    Mình tập thể dục được 1 tháng thì 2 bàn tay mình nổi gân xanh rất nhiều, nhìn rất xấu. Trước đây mình không có bị, vậy cho mình có cách nào trị được không mọi người
    Không có cách nào đâu bạn, để tự nhiên vậy thôi !