Kết quả 1 đến 6 của 6
    zlequydonz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho em hỏi thuốc Hòa Hãn Linh trị đổ mồ hôi nhiều ở tay chân có hiệu quả ko?

Em dùng thuốc Hòa Hãn Linh đã 1 tháng 5 mà chưa thấy gì trong hướng dẫn thì bảo phải uống 3-6 tháng không biết e có nên uông theo thuốc nay đến 3-6 tháng hay ko?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Hòa Hãn Linh là thuốc thuộc về đông y nên tôi không biết rõ. Tuy nhiên, theo tôi được biết thì là thuốc uống 1 đợt phải liên tục 3-6 tháng. Nếu bạn mới chỉ uống 1 tháng thì nên tiếp tục, hoặc đi khám tây y để tìm nguyên nhân chính xác mà điều trị !

zlequydonz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn em cũng bị và đã cắt hạch giao cảm bây h tay chân đã hết, không biết e có áp dụng như thế được không?, cắt có đau ko BS. Chi phí bao nhiu ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi zlequydonz Xem bài viết
    Bạn em cũng bị và đã cắt hạch giao cảm bây h tay chân đã hết, không biết e có áp dụng như thế được không?, cắt có đau ko BS. Chi phí bao nhiu ?
    Nếu nguyên nhân là do cường giao cảm thì điều trị cắt hạch sẽ hết. Còn tình trạng của bạn thì phải đi khám trước để xác định nguyên nhân rồi bs sẽ cho bạn hướng điều trị thích hợp. Vấn đề này bạn có thể khám ở bv Bình Dân (nếu ở TPHCM)

svhamhochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ở một số người, có hiện tượng mồ hôi tiết ra rất nhiều ở tất cả những vùng da có tuyến mồ hôi, nhiều nhất là ở nách, bàn tay, bàn chân, cổ, mặt... Phần lớn các trường hợp đều không có nguyên nhân và thường bắt đầu vào tuổi dậy thì, chấm dứt ở lứa tuổi 25-35 tuổi.

Một số ít trường hợp có nguyên nhân rõ ràng như do thời tiết nóng, do hoạt động thể lực nhiều, do tình trạng sốt bởi nhiễm trùng, do cường giáp, hạ đường huyết, bệnh ở hệ thần kinh hoặc do bệnh nhân trong tình trạng lo sợ (sợ toát mồ hôi).

Vì vậy để điều trị bệnh này, bạn phải đi khám sức khỏe tổng quát ở các cơ quan y tế để các bác sĩ khám và cho làm các xét nghiệm cần thiết tìm nguyên nhân như thử đường/máu, xét nghiệm tìm bệnh lý ở tuyến giáp... từ đó mới điều trị dứt hẳn.

Nếu không tìm ra nguyên nhân thì có thể điều trị bằng các phương pháp như:

- Mặc áo, quần rộng rãi, thoáng mát bằng vải cô-tông cho dễ hút mồ hôi.

- Môi trường làm việc thông thoáng, mát mẻ.

- Dùng đều đặn các chất chống tiết mồ hôi như aluminum chloride và aluminum hydrochloride.

- Dùng thuốc chống tiết cholin.

- Phẫu thuật nội soi cắt hạch giao cảm (phẫu thuật này có làm ở BV Nhân dân Gia định, BV Bình dân, BV Trưng vương, BV Đại học y dược).

- Hiện nay có phương pháp mới là chích botox vào các hạch giao cảm để gây liệt hạch giao cảm khiến mồ hôi không được tiết ra nữa. Phương pháp này khá hiệu quả và đơn giản nhưng khá đắt và chỉ hiệu nghiệm từ 6-9 tháng nên có lẽ thích hợp cho những người làm các công việc như ngoại giao phải tiếp xúc với nhiều người, người làm các công việc chính xác như điện tử, kim hoàn...

Theo BS Nguyễn Đình Sang

LY.GIA ĐÌNH Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào Bạn,

Đối với ra mồ hôi nhiều, như BS Hương trao đổi, bạn nên đi xác định nguyên nhân để điều trị. Mình cũng tìm hiểu về sản phẩm Hòa Hãn Linh, nhiều người dùng có hiệu quả tốt, tất nhiên trong quá trình điều trị cần kiên trì, vì liệu trình đủ tối thiểu 3 tháng mới cho kết quả tốt được. Có những người cơ địa tốt, phù hợp và hấp thu tốt thì hiệu quả nhanh hơn. Vì vậy khi điều trị mà nôn nóng sẽ dẫn đến tiền mất mà bệnh không khỏi. Các BS luôn hiểu rằng các BN của mình mong muốn chóng hết bệnh, nhưng phải có thời gian và liệu trình chứ bạn.
    Đối với Hòa Hãn Linh mình có nhận xét thế này: - Dù nguyên nhân nào gây ra mồ hôi thì trong sản phẩm đều có thành phần để giải quyết nguyên nhân.
    - Nếu như bạn bị rối loạn Thần kinh giao cảm chẳng hạn, theo kinh nghiệm không nên phẫu thuật cắt hạch TK, vì khi cắt rồi, tay bạn khô rát(nếu cắt phần hạch điều tiết mồ hôi phần tay)..., kèm theo tiết mồ hôi bù trừ, bộ phận khác tiết nhiều hơn... cũng gây khó chịu. Thần kinh giao cảm hoạt động quá mức làm mồ hôi tiết nhiều, trong Hòa Hãn Linh có Mg2+ sẽ làm giảm hưng phấn TK giao cảm để giảm tiết mồ hôi,....

Chúc bạn có cuộc sống thoải mái , tự tin nhé!