Kết quả 1 đến 4 của 4
Like Tree2Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: cho em hỏi rằng

levantan1991 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow cho em hỏi rằng

bác em hút thuốc lá lâu năm rồi, 1 tháng gần đây, bác có đau ngưc, khó thở, sút cân đi khám và họ phát hiện ra 1 u ở phổi kích thước to lắm 5-6cm,cho em hỏi rằng nếu đi sinh thiết mà làu ác tính thì có có cách nào điều trị được ko ạ, và những khả năng có thể xảy ra sau điều trị? em xin cảm ơn ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi levantan1991 Xem bài viết
    bác em hút thuốc lá lâu năm rồi, 1 tháng gần đây, bác có đau ngưc, khó thở, sút cân đi khám và họ phát hiện ra 1 u ở phổi kích thước to lắm 5-6cm,cho em hỏi rằng nếu đi sinh thiết mà làu ác tính thì có có cách nào điều trị được ko ạ, và những khả năng có thể xảy ra sau điều trị? em xin cảm ơn ạ.
    Nếu u ác tính thì sẽ đánh giá giai đoạn. Nếu còn trong giai đoạn sớm thì có thể phẫu thuật cắt u. Thông thường u ác tính ở phổi thì tiên lượng rất xấu, khó phẫu thuật mà chỉ có thể điều trị nâng đợ mà thôi !
    levantan1991 likes this.

levantan1991 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vâng em cảm ơn bác sĩ, cho em hỏi thêm rằng, bác em theo chẩn đoán là ung thư di căn giai đoạn 3 rồi ạ, bây giờ mới bắt đầu tiến hành xạ trị, vậy liệu tiên lượng của bệnh có nặng ko ạ, và nếu giai đoạn 3 mà điều trị như vậy có thể duy trì cuộc sống tối đa là bao nhiêu năm nữa ạ? em xin cảm ơn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi levantan1991 Xem bài viết
    vâng em cảm ơn bác sĩ, cho em hỏi thêm rằng, bác em theo chẩn đoán là ung thư di căn giai đoạn 3 rồi ạ, bây giờ mới bắt đầu tiến hành xạ trị, vậy liệu tiên lượng của bệnh có nặng ko ạ, và nếu giai đoạn 3 mà điều trị như vậy có thể duy trì cuộc sống tối đa là bao nhiêu năm nữa ạ? em xin cảm ơn.
    Ung thư phổi giai đoạn 3 là giai đoạn xấu nên thời gian sống thêm tối đa có khi chỉ được 1 năm !
    levantan1991 likes this.