Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
Like Tree1Likes

Chủ đề: Mẹ chồng thích quà gì vào 8/3

minam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mẹ chồng thích quà gì vào 8/3

Vợ chồng em ở cùng với bố mẹ chồng, dạo này công việc bận rộn quá cứ hì hụi làm, chả quan tâm được các cụ. Chồng em thì khỏi nói, hơi bị vô tâm cái khoản này. Từ ngày rước vợ về, vợ lo gì thì lo, mua gì cho bố mẹ thì mua, còn anh ấy thì chỉ có việc kiếm tiền thôi. Đôi lúc nghĩ cũng buồn, nhưng thỉnh thoảng rảnh rỗi thì anh ấy cũng để ý được một chút. Hôm qua ngó lịch em mới tá hóa là sắp tới 8/3 đến đít rồi, giờ em đang không biết mua gì cho mẹ chồng đây, mẹ mình thì dễ rồi, tính bà vốn xuề xòa, còn mẹ chồng thì thấy khó quá. Tối qua hỏi chồng được 2 3 câu, chồng trả lời qua quít rồi lăn luôn ra ngủ. Các chị vô chia sẻ vụ quà cáp ngày này thế nào, để mình học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau nhé

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

theo tôi thì anh chị nên dành một ngày để đưa các cụ đi du lịch cùng, hoặc đơn giản là ở nhà nấu vài món ăn cho cả nhà cùng quây quần, vui vẻ ăn cơm và trò chuyện, rồi sau đó tặng cho mẹ chồng một chiếc áo ấm hoặc một món đồ gì đó, trang sức chẳng hạn, như thế thì cả nhà đều vui rồi, chứ quà cáp thì nhiều, quan trọng là các cụ vẫn mong gia đình đầm ấm, con cái nghĩ tới mình

Mẹ Minh Minh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

trong cuộc sống, chị nên để ý chăm sóc sức khỏe mẹ chồng, quà thì tiện có thể mua, đi đâu thấy gì hay hay có thể mua biếu mẹ, chứ không phải đợi tới ngày mới tá hỏa bạn ah. Cần nhất vẫn là chú ý tới sức khỏe của mẹ chồng, chị có thể mua các sp để bồi bổ sức khỏe cụ, như thuốc bổ, vitamin, các loại sữa hay thực phẩm chuyên dụng. Ở nhà mình, chị chồng bên pháp hay gởi Manhae cho cụ, tốt cho sức khỏe của phụ nữ tuổi trung niên, còn mình thì hay chọn các món ăn cụ thích, các món ăn tốt cho giấc ngủ, sức khỏe vì tuổi các cụ rất hay bị mất ngủ, bạn chú ý quan sát 1 chút sẽ nhận ra mình cần tặng gì ngay thôi

hic hic, có mẹ nào góp ý thêm cho em với

hainamnhung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mua sản phẩm bổ dưỡng cho sức khỏe là tốt nhất, các cụ lúc nào cũng cần sức khỏe, lại được tiếng quan tâm các cụ

lyanhminh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

để hóng các chị, em cũng đang nghiên cứu vấn đề này

sao ko có chị em nào vào góp ý cho zui nhỉ

đồng ý với chị, mẹ em cũng hay bị mất ngủ lắm
    Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Minh Minh Xem bài viết
    trong cuộc sống, chị nên để ý chăm sóc sức khỏe mẹ chồng, quà thì tiện có thể mua, đi đâu thấy gì hay hay có thể mua biếu mẹ, chứ không phải đợi tới ngày mới tá hỏa bạn ah. Cần nhất vẫn là chú ý tới sức khỏe của mẹ chồng, chị có thể mua các sp để bồi bổ sức khỏe cụ, như thuốc bổ, vitamin, các loại sữa hay thực phẩm chuyên dụng. Ở nhà mình, chị chồng bên pháp hay gởi Manhae cho cụ, tốt cho sức khỏe của phụ nữ tuổi trung niên, còn mình thì hay chọn các món ăn cụ thích, các món ăn tốt cho giấc ngủ, sức khỏe vì tuổi các cụ rất hay bị mất ngủ, bạn chú ý quan sát 1 chút sẽ nhận ra mình cần tặng gì ngay thôi

không thấy có chị em nào vào góp ý cho vui nhỉ

em mới đặt hoa, giờ đang nghĩ xem bữa đó nấu gì cho hoành tráng, ko biết các chị làm gì nhỉ

mới mua cho cụ 1 ít thuốc bổ

em mua cái áo khoác, ko bít cụ có thích ko, đang hồi hộp, giờ còn đang nghiên cứu hôm đó nấu gì ah

cứ từ từ rồi rút kinh nghiệm dần em ạ
    Trích dẫn Gửi bởi lyanhminh Xem bài viết
    em mua cái áo khoác, ko bít cụ có thích ko, đang hồi hộp, giờ còn đang nghiên cứu hôm đó nấu gì ah

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

thật khổ..sống phải coi trước coi sau...vừa lòng hết ng này đến ng nọ

ngày trước độc thân, chả phải thế, chả lấy chồng thì tha hồ mà vivu, nhưng nói gì thì nói, lấy chồng cũng có cái sướng của nó )
    Trích dẫn Gửi bởi zizi_emon Xem bài viết
    thật khổ..sống phải coi trước coi sau...vừa lòng hết ng này đến ng nọ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này