Kết quả 1 đến 2 của 2
    hoacodai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định 8 cách để trở thành người chồng hoàn hảo

Không khó để trở thành người chồng hoàn hảo nếu bạn thực hiện theo 8 cách dưới đây.

Tôi hy vọng là bạn sẽ là người đàn ông có trách nhiệm với gia đình và người vợ thân yêu của mình.

Hãy để cô ấy dậy muộn hơn một chút

Nếu bạn có con, hãy thức dậy cùng chúng, nếu bạn nghe thấy tiếng bọn trẻ thức giấc hãy rời giường và đi xem con bạn thế nào. Cố gắng giữ yên lặng để cô ấy có thể ngủ thêm một chút. Hãy nhớ vợ bạn đã chăm chỉ và vất vả nhiều hơn bạn thế nào. Và cô ấy xứng đáng được nghỉ ngơi thêm một chút vào mỗi buổi sáng hay ít nhất là vào cuối tuần.

Để lại những lời nhắn

Bạn chỉ cần để lại một lời nhắn đơn giản để cảm ơn hay nói yêu cô ấy cũng đủ để vợ bạn vui vẻ suốt cả ngày. Giấy nhắn không cần viết dài chỉ cần viết chân thật. Hãy để cô ấy biết bạn chú ý và đánh giá cao những gì cô ấy làm như thế nào. Điều này không chỉ có nghĩa là bạn nhớ tới công lao của cô ấy mà còn khích lệ nàng làm việc tích cực hơn. Những thông điệp đơn giản này làm cho cô ấy rất hạnh phúc và vì thế bạn cũng vui lây.

Nấu ăn

Vì một số lý do mà xã hội luôn mặc định phụ nữ gắn liền với việc nội trợ, bếp núc. Nếu vợ bạn là đầu bếp chính của gia đình hãy dành thời gian chuẩn bị bữa ăn giúp cô ấy. Tình nguyện nấu ăn một lần một tuần sẽ làm vợ bạn vui vẻ, hạnh phúc hơn.

Rửa bát

Chẳng ai thích rửa bát nhưng đó là nhiệm vụ bắt buộc mỗi ngày. Sau bữa tối bạn hãy nhớ rủa bát. Đây không phải là công việc vui vẻ gì, bạn không thích làm và vợ bạn cũng vậy. Nhưng vợ bạn biết bạn rửa bát là vì cô ấy và sẽ rất cảm kích về điều này. Cô ấy còn đánh giá cao hơn nếu không bao giờ phải thức dậy với một chồng bát đũa bẩn thỉu cao ngất.

Luôn tỏ ra hạnh phúc

Kể từ khi kết hôn và chung sống với bạn, cô ấy luôn yêu bạn, quan tâm tới cảm xúc và hạnh phúc của bạn. Vì vậy nếu bạn thấy tự hào về bản thân thì hãy tỏ ra tự tin, hạnh phúc như thế vợ bạn cũng cảm thấy tự hào và hạnh phúc lây.

Tạo sự bất ngờ

Thỉnh thoảng tạo sự bất ngờ là cách tuyệt vời để làm vợ bạn vui vẻ và háo hức hơn. Cuộc sống hôn nhân lâu ngày rất dễ rơi vào tình trạng nhàm chán vì thế hãy dành chút thời gian chuẩn bị một cái gì đó bất ngờ để hâm nóng tình cảm hai vợ chồng và để nàng biết mình đặc biệt như thế nào.

Việc vặt trong nhà

Mỗi tuần hãy liệt kê những công việc vặt trong nhà và chọn những việc mà cô ấy ghét nhất để làm. Và cuối cùng hãy làm những việc này vào ngày cuối tuần. Hãy chăm chỉ thực hiện kế hoạch này cho dù bạn không thích làm việc nhà, hãy chịu đựng nó để làm hài lòng “nữ hoàng” của bạn

Chỉ cần nói “ Anh yêu em”

Đừng xem thường sức mạnh của ba từ này, chúng là lý do bạn đã cưới cô ấy, gắn bó cả đời mình bên cô ấy. Hãy thủ thỉ những lời nói này nhiều nhất có thể mỗi ngày để nhắc nhở rằng bạn và cô ấy đang yêu và được yêu.

Hãy để cô ấy có không gian riêng

Chúng ta thường dành tình yêu và thời gian bên vợ mình, và các bà vợ cũng thích điều này nhưng đôi khi họ muốn có không gian riêng để làm những việc mình thích. Một ý tưởng khác là để cô ấy có thời gian tụ tập bạn bè chỉ để uống cà phê, trà và buôn chuyện với nhau. Khoảng thời gian này sẽ giúp cô ấy thư giãn, lạc quan, yêu đời hơn.

Những lời khuyên trên đây sẽ giúp bạn cải thiện tình trạng hôn nhân dựa trên tình yêu và sự quan tâm lẫn nhau. Như Zig Zigler đã từng nói: “Bạn cho đi thế nào thì sẽ nhận lại như thế ấy”.

​BACSI.com ​(Theo Nam)

dungthien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Những thông điệp đơn giản này làm cho cô ấy rất hạnh phúc và vì thế bạn cũng vui lây.

Tag của Chủ đề này