Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: u ở mào tinh

nvanudc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định u ở mào tinh

xin cho em hỏi ,khoảng 1 tháng gần dây em thấy ở tinh hoàn bên trái của em tức tức dau dau khó chịu nhưng chỉ nhẹ thôi chứ ko có mạnh ,em có dùng tay kiểm tra thì thấy ngay điểm giao giữa mào tinh và tinh hoàn có một cục u nhỏ bằng hạt đậu (hình như cục u nàm ở mào tinh chứ ko phải tinh hoàn ) bóp vào thấy hơi dau nhói vì em có thể cầm trọn vẹn được cuc u đó ,rồi em đi khám ở khoa nam học bệnh viện bình dân bác sĩ có thăm khám nhưng ko kĩ sau đó cho em đi siêu âm màu doppler thì kết quả bình thường không có gì bất thường cả rồi bác sĩ cho em thuốc " V.mor và ampecyclal " uống 2 tuần ,em mới uống có 1 tuần nhưng thấy cũng có tiến triển tuy chưa hết nhói hoàn toàn nhưng lâu lâu vẫn bị ,các anh chị cho em hỏi cục u đó là gì có phải là ung thư không ,em có cần đi xét nghiệm tầm xoát ung thư cho chắc không ạ ,và lúc bình thường thì da bìu bên tinh hoàn trái có u thường co mạnh hơn bên phải nên nhìn nó bị lệch bên nhỏ bên to (trái nhỏ,phải to) nhưng khi nóng 2 tinh hoàn nó sệ xuống thì nhìn nó như nhau và kết quả siêu âm thì cũng ghi tinh hoàn trái và phải có cấu trúc đồng nhất ,kích thước .
    bây h em lo quá không biết có phải em bị ung thư tinh hoàn ko ạ ,mong các anh chị tư vần cho em ,em năm nay 23 tuổi .

xin cảm ơn nhiều về sự tư vấn ạ

cocchammamruoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Các bác sĩ đã khám bệnh bình thường rồi. Phải tin tưởng bác sĩ chứ. Kiêng trì nha bạn. Chúc bạn khỏe!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu bạn chưa thật sự yên tâm, bạn nên đi khám lại một lần nữa cho chắc cú, bạn hãy nói rõ nguyện vọng của mình, bạn có thể chụp x quang để xác định rõ

duongnl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

M cũng như bạn.m phát hiện 4 năm oy.hjx.m đj khám bác sĩ cũng bảo k sao