Kết quả 1 đến 9 của 9
    nhan863240 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Trầy xước quy đầu dương vật - làm sao đây?

Cháu năm nay 16 tuổi, sáng nay khi đang vệ sinh dương vật thì phát hiện rất nhiều chất bẩn ( màu trắng) xuất hiện trong những lỗ nhỏ và sâu của quy đầu, vậy là cháu cạy ra, trong khi cạy có sử dụng nhíp và tăm ( bị bẻ cụt đầu nhọn) để gắp, có lẽ là sau đó quy đầu đã bị xước và ngay sau đó phần bị cạy và phần xung quanh bị xưng đỏ lên và đau, cháu nghĩ nó chỉ trầy xước thông thường nên rửa sạch bằng xà phòng rồi thấm 1 ít ô xy già vào, nhưng đến nay phần đó vẫn còn xưng đỏ (nhỏ hơn 1 chút và lúc sau lại to lên) và đau. Cháu có nên đi khám không và khám ở bệnh viện bình thường có được không? cảm ơn bác sĩ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

khám ở phòng khám có khoa nam khoa ấy, nên đi khám vì có thể nhiễm trùng, những vật dụng mà bạn sử dụng có thể ko hợp vệ sinh

Làm sao để biết thế nào là ko nhiễm trung mà thế nào là nhiễm trùng, mà có cách nào xử lý tại nhà không mod. ngại đi khám lắm (

ChiLe's Avatar

cái này chỉ là phán đoán thoy, nếu là nhiễm trùng thì bạn sẽ thấy rát, ngưa, đau... cách chữa trị thì cần pải xem mức độ bệnh thế nào mới quyết định được, bệnh mà ngại thì bó tay bạn à

vết thương của em không thấy ngứa, mà sưng đỏ, khi sờ vô thì đau. Hằng ngày em vẫn dùng cồn 90 độ sát trùng và vệ sinh sạch sẽ. có vẻ có kết quả hơn. chắc vài ngày nữa mà không hết thì phải đi khám thôi .

trùm diễn đàn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hồi trước mình thủ dâm làm cho da ở quy đầu bị rách ra,rướm rướm máu,mình thấy vậy nên kiêng mang quần lót,chỉ mang quần đùi thôi và chỉ thấm nước biển vào bông gòn thấm vào đó chỉ vọn vẻn 1 lần

Nó có đỏ tươi không, bạn mất bao nhiêu ngày để nó lành. rờ vô nó có đau không, mình thì thói quen mang quần đùi rồi, mang quần sịp khó chịu lắm

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có thể sát trùng hàng ngày bên ngoài bằng nước muối Nacl 0,9% mua ngoài tiệm thuốc tây. hoặc dung dich betadin pha loãng với 1 lít nước sạch. vệ sinh tốt sẽ khỏi thôi. Nếu vết thương sưng, nóng, đỏ và đau là chắc chắn đã co viêm nhiễm rồi nhé. Nên đi khám nếu kéo dài!

ChiLe's Avatar

sưng đỏ thì chắc là viêm rồi bạn à, nhưng cần pải khám, bạn cứ thử các biện pháp trên đi, nếu ko được thì pải đi khám thoy