Kết quả 1 đến 3 của 3
    mactam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nổi mụn ngứa ở tay

Đợt lạnh vừa qua em bị ngứa dữ dội, khắp vùng bụng, đùi nổi mẩn đỏ và gãi liên tục vô cùng khó chịu và không thể tập trung được. Sau đó em có dùng lá cây xà cừ, lá cây gạo nước và lá bàng đun lên cùng với muối rồi tắm thì thấy đỡ hơn. Trước đó đi khám thì bác sĩ nói dị ứng thời tiết nhưng uống thuốc và bôi thuốc đều không ăn thua, khi trị bệnh theo cách trên là em trị theo triệu chứng của bệnh ghẻ thì là hiệu quả. Nhưng trong quá trình đó ở "bìu" của em nổi lên những cục u đỏ rất ngứa thường phải miết mạnh em muốn hỏi đó có phải là do con ghẻ gây ra hay không?

Em bôi thuốc DEP vào chỗ đó rất rát nhưng các cục u đó đã xẹp xuống, em xin hỏi liệu bôi như vậy thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản sau này không vì em thấy các bác sĩ khuyên không nên bôi thuốc DEP vào đó. Nếu cần thiết thì em nên bôi thuốc gì cho an toàn ?

Sau khi đỡ ngứa trong người thì hiện nay ở cổ tay, ngón tay và thậm chỉ trong lòng bàn tay em lại xuất hiện mụn nước rất ngứa. Em cũng tìm hiểu qua thì được biết có thể đây vẫn là do dị ứng cơ địa. Em không phải là người ở bẩn nhưng do điều kiện phải sống trong tập thể nên các cách nhưng mặc 7 bộ quần áo trên tuần, thay chăn màn thường xuyên thì không làm được vậy xin các bác sĩ cho em lời khuyên vì quả thật cứ tiếp tục như thế này em rất hoang mang. Mong sớm nhân được hồi âm của các bác sĩ và các bạn cùng cảnh ngộ

mactam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hix, không có ai giúp em à?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

haz, bạn đi khám da liễu được ko, và cả khám nam khoa nữa, bệnh dị ứng thời tiết này gây rắc rối nhiều lắm, cần được hướng dẫn cụ thể việc điều trị