Kết quả 1 đến 6 của 6
Like Tree1Likes
  • 1 Post By pvt0110

Chủ đề: Mẹo kiểm tra vết u nhú có phải là bệnh sùi mào gà

phuongtran289 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Wink Mẹo kiểm tra vết u nhú có phải là bệnh sùi mào gà

Hi mọi người
    Hôm nay tìm hiểu trên mạng thì phát hiện 1 cách để kiểm tra vết u nhú trên dương vật có phải là bệnh sùi mào gà hay không.
    - Mua nước dấm, lấy bông tăm thấm dấm chấm trực tiếp lên vết nhú nếu thấy dầu hiệu sủi bọt trắng trên khối nhú đó thì đó là bệnh sùi mào gà, và ngược lại thì là không phải.
    - Xin bs giúp chúng em kiểm chứng lại cách kiểm tra này, và anh em nào đang bị hoặc đang nghi ngờ thì thực hiện cách này và cho mọi người kết quả kiểm chứng nhé.

Hiện nay có 1 loại khá giống bệnh sùi mào gà , người ta gọi là Giả sùi mào gà (sùi mào gà mà cũng có giả với thật.Chán vãi)
    Cả 2 đều xuất hiện những nốt sùi, có chân, mọc ở vùng da niêm mạc ( họng, lưỡi, âm đạo, dương vật ....) Khác nhau ở chỗ - "Tiền đình u nhú Papillomatosis" : các nốt sùi mọc đối xứng hoặc mọc thành 1 dải, màu trùng với màu da niêm mạc ( hồng hồng đỏ đỏ) còn SMG thì mọc lung tung. - "Tiền đình u nhú Papillomatosis" 1 nốt sùi có 1 chân, còn SMG thì từ 1 chân mọc ra nhiều nốt sùi. Đây là hiện tượng bình thường, do tác động từ môi trường vs di truyền, ko cần chữa thì 1 thời gian sau nó sẽ hết Những bạn chưa QHTD bao giờ thì là bị Tiền đình u nhú chứ ko phải SMG

Sáng nay mua dấm về kiểm tra thử thì bôi vào không thấy gì, hi vọng là không phải bệnh sùi mào gà. Mong chờ sự kiểm duyệt của bs nếu không tin tưởng vào cách kiểm tra trên thì chắc phải đi xét nghiệm quá.

Mong chờ kết quả của bác sĩ và các anh em trong diễn đàn cho kết quả. Thanks mọi người

pvt0110 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nếu mẹo này mà đúng thì tốt quá . nhưng mình nghĩ nếu có mụn thì nên đi khám . vì bs chỉ cần nhìn là biết có phải SMG hay không . tạo tâm lý an toàn hơn .
    doremon_vl2006 likes this.

phuongtran289 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi pvt0110 Xem bài viết
    nếu mẹo này mà đúng thì tốt quá . nhưng mình nghĩ nếu có mụn thì nên đi khám . vì bs chỉ cần nhìn là biết có phải SMG hay không . tạo tâm lý an toàn hơn .
    Đó chính là lý do mình đưa mẹo này lên diễn đàn để mọi người, những ai đang bị sùi mào gà có thể thử nghiệm và cho biết kết quả có đúng như những điều mình đã nói hay không. Hi vọng là sẽ được câu trả lời từ bác sĩ và các anh em trong diễn đàn.

giachoimu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up cho các bác bán tốt hàng hóa

doremon_vl2006 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hôm trước mình cũng bị nổi và đi khám ở phòng mạch tư của bác sĩ thì bác ấy bảo không bị gì. Nhưng cứ thấy lo lo, vào bệnh viện thì cũng ngại. Mình cũng có đọc bài này trên mạng nhưng thấy cách xác định cũng còn hơi mơ hồ, mọc đối xứng hay mọc lung tung còn tuỳ nhiều vào cái nhìn chủ quan của mỗi người nữa, còn triệu chứng thì giống giống nhau nên cũng hơi khó để chắc chắn.
    Lần sửa cuối bởi doremon_vl2006, ngày 02-10-2013 lúc 09:37 PM.

Bs.ThienHuong bây giờ đang trực tuyến Moderator

Cách này không thể xác định chính xác đâu bạn. Thành phần của dấm là không đúng để kiểm định. Cách tốt nhất vẫn là đi khám thôi !