Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 20
Like Tree1Likes

Thread: (help me)Bị ghẻ chàm hóa 3-4 tháng nay.

khochiulam2 is offline Thành Viên Mới

Default (help me)Bị ghẻ chàm hóa 3-4 tháng nay.

Kính gửi các bác sĩ.
    Em năm nay 21 tuổi, hiện đang là sinh viên.cách đây mấy tháng em bị ngứa, nhưng nghĩ là do bị mày đay nên uống thuốc chữa mày đay(có cả lấy thuốc lá về tắm) nhưng không khỏi.em ở trọ với 2 người bạn nữa thấy 2 người cũng bị ngứa như mình, nghi ngờ bị ghẻ nên đi khám ở B.v da liễu hà nội thì phát hiện đúng là ghẻ thật.Sau đó em có mua thuốc DEP về bôi thì thấy đỡ nhưng sau một thời gian thì thấy bị lại, thậm chí ở bìu và dương vật xuất hiện những nốt mẩn đỏ, rất khó chịu.nhiều chỗ do gãi nhiều nên dày lên như da trâu, thậm chí có chỗ bị loét.Trên da ở tay, chân đặc biệt ở vùng cổ-ngực xuất hiện những vết vảy như bị eczema, còn lại da ở 1 vài chỗ nổi mẩn như nổi chân lông khi trời lạnh.
    Em cũng có tắm nước muối, tắm nước lá xà cừ và chữa bằng 1 vài thuốc nam khác nhưng không khỏi.lên mạng đọc thì thấy triệu chứng của mình giống hệt với triệu chứng ghẻ chàm hóa-rât khó điều trị dứt điểm.bác sĩ (mọi nguoi) có thuốc nào chữa dứt điểm bệnh này cho em với được không ạ.Em tham khảo thấy nhiều diễn đàn thấy có nhiều người cũng bị giống em nhưng chưa thấy có ai được chữa trị dứt điểm hẳn.Đây là hình ảnh các nốt trên dương vật:
    Name:  d68b2feb290c56db753b3d1207a92eb0_43426696.sam0142.jpg
Views: 52109
Size:  195.2 KB
    Mong bác sĩ và mọi người giúp đỡ em chứ em sắp phải đi học rồi.hiện giờ em đang ở nhà nên mới có thời gian chữa bệnh.Em xin cảm ơn ạ
    nhikhang likes this.

phuongpham247 is offline Thành Viên Mới

Em cũng bị như bạn ấy. Bây giờ có cách nào giải quyết ạ

tyem9279 is offline Thành Viên Mới

Quote Originally Posted by khochiulam2 View Post
    Kính gửi các bác sĩ.
    Em năm nay 21 tuổi, hiện đang là sinh viên.cách đây mấy tháng em bị ngứa, nhưng nghĩ là do bị mày đay nên uống thuốc chữa mày đay(có cả lấy thuốc lá về tắm) nhưng không khỏi.em ở trọ với 2 người bạn nữa thấy 2 người cũng bị ngứa như mình, nghi ngờ bị ghẻ nên đi khám ở B.v da liễu hà nội thì phát hiện đúng là ghẻ thật.Sau đó em có mua thuốc DEP về bôi thì thấy đỡ nhưng sau một thời gian thì thấy bị lại, thậm chí ở bìu và dương vật xuất hiện những nốt mẩn đỏ, rất khó chịu.nhiều chỗ do gãi nhiều nên dày lên như da trâu, thậm chí có chỗ bị loét.Trên da ở tay, chân đặc biệt ở vùng cổ-ngực xuất hiện những vết vảy như bị eczema, còn lại da ở 1 vài chỗ nổi mẩn như nổi chân lông khi trời lạnh.
    Em cũng có tắm nước muối, tắm nước lá xà cừ và chữa bằng 1 vài thuốc nam khác nhưng không khỏi.lên mạng đọc thì thấy triệu chứng của mình giống hệt với triệu chứng ghẻ chàm hóa-rât khó điều trị dứt điểm.bác sĩ (mọi nguoi) có thuốc nào chữa dứt điểm bệnh này cho em với được không ạ.Em tham khảo thấy nhiều diễn đàn thấy có nhiều người cũng bị giống em nhưng chưa thấy có ai được chữa trị dứt điểm hẳn.Đây là hình ảnh các nốt trên dương vật:
    Name:  d68b2feb290c56db753b3d1207a92eb0_43426696.sam0142.jpg
Views: 52109
Size:  195.2 KB
    Mong bác sĩ và mọi người giúp đỡ em chứ em sắp phải đi học rồi.hiện giờ em đang ở nhà nên mới có thời gian chữa bệnh.Em xin cảm ơn ạ
    Anh oi đaz chữa hết chưa ạ em cũng bị như vậy giúp em với huhu

Bs.ThienHuong is offline Moderator

Quote Originally Posted by tyem9279 View Post
    Anh oi đaz chữa hết chưa ạ em cũng bị như vậy giúp em với huhu
    Bạn mô tả cụ thể tình trạng của mình để mọi người xem giúp bạn nhé !

lechi8832 is offline Thành Viên Mới

👙 👙 👙 Không quá nóng bỏng như tông đỏ , tươi trẻ rực rỡ như gam vàng hay táo bạo nổi loạn như màu cam nhưng màu xanh lại mang một sức hút riêng vừa rất trẻ trung, rực rỡ đặc biệt luôn thể hiện sự sang trọng và thanh lịch.

🍀 🍀 🍀 Hơn thế nữa, màu xanh còn tượng trưng cho màu của thiên nhiên, của sự sống đang trỗi dậy, màu biểu tượng của cỏ ba lá – một biểu tượng mang đến sự may mắn trong truyền thuyết.

🔈 🔈 🔈 Mẫu tiếp theo cagedbra shop gửi tới khách hàng sắc xanh sang trọng và thanh lịch. Truy cập tại : https://www.facebook.com/aocagedbrah...23251157970516

Quote Originally Posted by Bs.ThienHuong View Post
    Bạn mô tả cụ thể tình trạng của mình để mọi người xem giúp bạn nhé !
    Dạ bây giờ dv của em nổi cục lên như hình trên đó ạ

sfhxnsf is offline Thành Viên Mới

( TIỀN NÈ XÀI ĐI )

HỖ TRỢ VAY VỐN NGÂN HÀNG
    HỖ TRỢ TẬN NƠI, CÓ TIỀN TRONG 3 NGÀY

- Miễn phí làm hồ sơ
    - Không cần thế chấp
    - Hỗ trợ tất cả các tỉnh thành

CHỈ CẦN BẠN LÀ
    1/ Công nhân, nhân viên đi làm hưởng lương
    2/ Khách hàng có tham gia bảo hiểm nhân thọ
    3/ Khách hàng đang nợ tốt tại tổ chức tín dụng khác
    4/ Khách hàng đứng tên hóa đơn tiền điện từ 300,000 đ

ĐẶC BIỆT ĐANG NỢ 1 NGÂN HÀNG VẪN VAY THÊM ĐƯỢC
    LH: ms Chi - 0978.613.631 - 0916.906.446 ( TPHCM)

Dạ bây giờ dv của em nổi cục lên như hình trên đó ạ
    Bạn đã được dùng thuốc D.E.P bôi chưa ?

Bạn đã được dùng thuốc D.E.P bôi chưa ?
    Dạ lần truoc no ngứa em dùng bôi rồi nó để lại như vết thẹo cách vài tuần e ăn trứg vịt hay la lí do gì giờ no nổi cục lên thế ạ em vẫn đag dung thuốc dep đêr bôi nhug ko đỡ

ngứachịukhôngnỗi is offline Thành Viên Mới

Mình cũng bị giống như vậy..có ai có cách chữa không ạ..ngứa kinh khủng..càng ngày càng mọc nhiều

ngứachịukhôngnỗi is offline Thành Viên Mới

Help me !!

Quote Originally Posted by ngứachịukhôngnỗi View Post
    Mình cũng bị giống như vậy..có ai có cách chữa không ạ..ngứa kinh khủng..càng ngày càng mọc nhiều
    Bạn up hình của mình lên để mọi người giúp bạn. Bạn đã đi khám lần nào chưa ?

Bạn up hình của mình lên để mọi người giúp bạn. Bạn đã đi khám lần nào chưa ?
    Em mới vao da lie ssai gon bác sĩ cho uog uog xẹp bớt nhug lại nổi mề đay khắp cả ngươid huhuu

bsnhanhnhi is offline Thành Viên Cấp 5

Em mới vao da lie ssai gon bác sĩ cho uog uog xẹp bớt nhug lại nổi mề đay khắp cả ngươid huhuu
    bạn mua thêm clopheramin 6mg uống ngày 1 viên xem thế nào, tốt nhất nên khám lại bs da liễu bạn nhé!

Mề đay thì dễ trị thôi. Hiện tại chắc không còn nổi mề đay nữa rồi đúng không ?

Page 1 of 2 12 LastLast