Kết quả 1 đến 11 của 11
    thaychandoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em bị nổi hột đỏ trên bìu và DV, mong BS giúp đỡ, e đang rất lo lắng.

Lúc trước, em bị nổi những hột nhỏ trên đùi rất ngứa và khó chịu, em rất hãy gãi, khiến đỏ tẩy cả chân. Lúc đầu em nghĩ là mình bị dị ứng với rượu do em bị cái này sau 1 ngày em đi uống quá nhiều rượu với bạn bè, về sau khoảng 1 tuần, do hay gãi trên bìu dái, nên xuất hiện các hột đỏ như hạt ngô, càng gãi nó càng to ra và phát triển nhiều thêm nữa, về sau nổi lên trên DV, ban đầu ít nhưng sau thì nhiều, trên bìu dái nó nổi khá dày, gây ngứa về đêm, trên DV ít ngứa hơn. Giờ đã gần 2 tháng, mà bệnh tình ko giảm đi, chỉ có trên đùi đỡ ngứa và giảm đi, nhưng trên bìu và DV nổi thêm nhiều nốt hơn, em cũng bị ghẻ nước ở tay nữa.
    Mà có 1 đặc điểm là trên bìu dái, cứ chỗ nào em gãi nhiều thì y như rằng, lại mọc thêm vài cái hột đỏ nữa, gây ngứa thêm.
    Bệnh tình của em khá giống với bạn này :[Help Me ] Nổi Mụn Rât Ngứa Ở Bìu Thân DV Và Bẹn !
    Nhưng mà em chưa bao giờ QHTD, nên e nghĩ mình bị lây qua đường TD là rất ít, nhưng mà em vẫn rất lo lắng đó là bênh lây qua đường TD.
    Hiện em đang rất khủng hoảng tinh thần và rất lo lắng, nên mong BS giúp đỡ, tư vấn giúp e yên tâm.
    Nếu em đi khám ở Hn thì có nơi nào tốt, giá cả phải chăng mong BS giúp đỡ em luôn
    .

Một vài hình ảnh trên DV:
    Lần sửa cuối bởi thaychandoi, ngày 27-04-2012 lúc 02:45 PM.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

bạn đến bệnh viện làm xét nghiệm viêm nhiễm và các bệnh lây qua đường tình dục...sẽ có kết quả chính xác đó bạn...chữa trị sớm nhé

Nhưng mà bác sĩ ơi, em chưa bao giờ QHTD, liệu em có bị mắc bệnh lây qua đường TD k thế BS.

Có ai bị giống mình mà đã khỏi, xin hãy chỉ giúp mình với........ Huhu

thay's Avatar
    thay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mình thấy của bạn nguy hiểm rồi! đừng ngại nữa đi khám mau đi!

lammc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn. bạn nên đi khám da liểu đi , đau phải chỉ quan hệ tình dục mới bị nhiễm, theo mình biết là bạn bị nhiễm bệnh ghẻ ngứa rồi, bạn thử dùng thuốc DEP bôi xem có bớt không, nhưng cũng cần phải uống thuốc điều trị mới hết được

Trích dẫn Gửi bởi lammc Xem bài viết
    Chào bạn. bạn nên đi khám da liểu đi , đau phải chỉ quan hệ tình dục mới bị nhiễm, theo mình biết là bạn bị nhiễm bệnh ghẻ ngứa rồi, bạn thử dùng thuốc DEP bôi xem có bớt không, nhưng cũng cần phải uống thuốc điều trị mới hết được
    Bác nói bị ghẻ, em thấy yên tâm tí, chứ bị mấy bệnh qua đường TD chắc chết mất.
    Mà nói thật là em khá ngại khi đi khám, hơn nữa cũng ko biết là khám ở đâu, nếu như các bệnh viện lớn thì khám chỗ nào, ra sao, mất nhiu tiền .... Em đọc trên diễn đàn thì thấy mấy bạn bảo là do bị ghẻ, đang bôi thuốc xem đỡ ko, 1 số chỗ nó đỡ, nhưng lại mọc thêm vài các hột đỏ nữa, xem 1 tuần nữa thế nào rồi đi khám!
    Cảm ơn các bác chỉ dẫn!

Mà các bác xem, đây có phải dấu hiệu Giang Mai hay sủi mào gà ko thế, em cũng thấy lo lo, chứ ghẻ thì chữa rồi sẽ lành, mà ko ảnh hưởng đến sau này. Bác nào biết chỉ em với nha!
    Lần sửa cuối bởi thaychandoi, ngày 17-04-2012 lúc 03:23 AM.

saotrentroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tôi cũng bị ngứa như bạn ..khoảng 4 tuần rồi,,bôi mấy loại thuốc ko khỏi...tớ vệ sinh sach sẽ ..tắm thì bao giờ cũng rửa bằng nước muối mà cung ko khỏi..chỉ đỡ ngứa thôi..bạn đã chữa khỏi chưa

2131234 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giong ban gan khoi

minh cung bi nhu ban nhung chi o biu dai . ban dau chi noi 1 hat sau do vai ngay them 3 hat h h noi len tan 10 hat roi minh nghi bi nam hoac vi khuan gi do . nen ngay nao cung tam bang sa bong .quan trong tot nhat mua vai quan moi de thay , minh dung thuoc dibetalic boi ko khoi . tam rua bang xa bong va boi thuoc dibetalic hang ngay miknh thay ko noi nua .nen h minh chiu dau bau cgho no rach nan het nuoc trong do ra boi thuoc dibetalic len h co via hat mat roi may cai kia dan khoi moi toi de lai vai vet tham chac sau nay het . ban o DC dug co bay nho nguy hiem .minh neu cach cua minh con chac an di khacm ban a

Trích dẫn Gửi bởi addass Xem bài viết
    "
    đây là bệnh thường gặp ở tuổi 19-20 hay còn gọi là tuổi dậy thì. ngày trước khi mình dậy thì cũng đã mắc bệnh này 1 lần. rất ngứa. cứ đêm đang ngủ là gãi lấy gãi để. sau đó mình có nói chuyện với bố, vì bố cũng trải qua thời kỳ đó nên bố biết và tư vấn cho mình. bệnh này gọi là Hắc Lào. nguyên nhân gây bệnh là do ở tuổi dậy thì dương vật sản sinh ra nhiều Tinh Trùng, khi nhiều quá thì Nhà Máy Tinh Trùng sẽ tự động cho ra bớt hay còn gọi là hiện tượng Xuất Tinh. do xuất ra nhiều lần + ít vế sinh vùng đó nên dẫn đến bị Nấm, nặng hơn là hắc lào. bạn ra hiệu thuốc bảo bán cho lọ thuốc ASA dạng nước. loại thuốc dạng nước này bôi rất xót. nếu bạn muốn nhanh khỏi thì nên dùng loại này. còn không thì có thể dùng dạng mỡ. trước khi bôi thì bạn nhớ cạo vào chỗ có các nốt đỏ thật mạnh để làm bung các đầu của nó ra, rồi sau đó mới bôi thuốc.ngày trước bị mình dùng cái thìa cạo vào đấy. làm thế sẽ giúp thuốc có tác dung nhanh hơn và nhanh khỏi hơn. và trong time dùng thuốc thì ít mặc quần Xịp nhé. bôi thuốc trước khi đi ngủ và khi ngủ thì không mặc Xịp nhé. và nhớ vệ sinh cá nhân hằng ngày thật sạch nhé. để không bị mắc lại nữa. đấy là tất cả kinh nghiệm của mình khi bị bệnh đó. bạn tham khảo nhé
    chúc bạn sớm khỏi bệnh.
    Mình làm theo cách bạn này chỉ, kèm theo bôi DEP, có tác dụng rõ rệt sau 5 ngày, nhưng mà xài cách này, rát và xót lắm, lúc bôi thuốc vào, nó rát và ngứa kinh khủng, muốn cào cào mạnh vào, nhưng hãy cố gắng sau 10', cơn ngứa sẽ gairm dần, rồi cả ngày ko ngứa nữa. Ngày bôi 2 lần nha/.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu sau khoảng 1 tuần dùng kem này mà không hết thì nên đi khám da. Kem DEP có corticoid không sử dụng lâu được!