Kết quả 1 đến 7 của 7
    Tử Hàn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Có phải triệu chứng ung thư hậu môn?

Trước đây em có quan hệ tình dục qua hậu môn, khoảng tháng 10 năm 2008 em đến bệnh viện bình dân khám thì bị bệnh polype trực tràng, sau khi mổ nội soi thì khoảng tháng 4/2009 em lại thấy có cái gì đó khó chịu ở hậu môn, ban đầu cứ tưởng là trỉ, nhưng sau đó thì bị bệnh mồng gà, thực sự khoảng thời gian này em không có quan hệ bừa bải, chỉ xxx 1 lần nhưng có dùng bao cao su, em cũng không hiểu sao mình bị mồng gà nữa. Rồi khoảng tháng 6/2009 em đi đốt điện ở bệnh viện da liễu. Gần đây khoảng đầu năm 2010 em lại quan hệ.. mặc dù rất sợ nhưng con người em yếu đuối quá... rồi khoảng tháng 4,5/2010 em thấy rất ngứa hậu môn và dương vật, sau đó em có đi khám thì bác sỉ nói là em bị nấm. sứt thuốc và tắm biển nhiều thì đến giờ hết ngứa, mấy ngày gần đây em thấy hậu môn mình khó chịu... có gi đó nhói nhói... hơn 1 tháng nay em kg có quan hệ .. em lấy kiếng soi thử thì thấy hậu môn mình bình thường (tức là kg có mồng gà) nhưng hình như bên trong có gì đó mền mền màu trắng... sờ thì kg thấy đau... em đọc trên mạng lại sợ em bị mụn cóc, HPV gì đó... rồi lại sợ bị ung thư hậu môn nữa... Giờ tâm lý em hoảng lắm.. tại em sợ.. hiz hiz... Mong bác sĩ hướng dẫn em phải làm sao. khám bệnh ở đâu... Mà dạo này em rất hay đau bụng, hằng ngày tuy vẫn đi vệ sinh nhưng thấy phân đa số lỏng. rồi lại hay choáng, hiz... Em phải làm sao đây.. huhu

Kelvin Nguyen's Avatar
    Kelvin Nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

@ Tử Hàn: Theo lời bạn kể ở trên, trước đây, tháng 10/2008 bạn đã từng khám ỡ Bệnh Viện Bình Dân, sau đó bạn có liên tục có những triệu chứng khác. Tốt nhất bạn nên quay lại BV Bình Dân - Nam Khoa để được xét nghiệm và Bác sĩ chuyên khoa một cách chính xác hơn.

Phòng bệnh hơn chữa bệnh bạn nhé.

Thân!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đừng quá lo lắng mà nghĩ lung tung. Tỉ lệ ung thư hậu môn rất thấp. Bạn có thể đến các BV lớn như 115, Gia Định, Bình Dân, BV ĐH Y Dược để được các bác sĩ thăm khám, nội soi nhằm xác định đúng bệnh của bạn và cho thuốc.

akane89's Avatar
    akane89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ung thư hậu môn? bệnh này có nguy hiểm như bệnh ung thư cổ tử cung ko ạ?
    http://doimoi.vn/
    [CENTER][SIZE="5"][COLOR="Blue"][I]Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, chọn những yêu thương chọn những nụ cười
    [url]http://doimoi.vn[/url][/I][/COLOR][/SIZE][/CENTER]

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

đã là ung thư thì ung thư chỗ nào cũng nguy hiểm cả. ung thư hậu môn có cơ chế, phân loại độ nặng và điều trị hoàn toàn khác ung thư CTC nên không thể đem ra so sánh được.

nanagem Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin chào các bác sĩ. Em cũng muốn hỏi biểu hiện của em có phải là biểu hiện của ung thư hậu môn hay ko??? thời gian gần đây em có đi ngoài rặn nhiều cũng có các biểu hiện như bệnh trĩ như đi ngoài ra máu thành tia... Sau đó ngta có chỉ cho em cách chữa bệnh bằng lá thuốc, uống đc 2 tuần thì ko thấy máu ra nữa mà thay vào đó là thấy phân màu xanh như màu rau. sau 1 thời gian thì ngừng nhưng em lại cảm thấy triệu chứng lạ. Đó là sau khi đi ngoài lại muốn đi nữa, 1 ngày đi 1 lần, lúc đi ngoài thấy vẫn bình thường ko đau. Dạo này em phát hiện ra trong phân có 1 ít chất nhầy kèm máu dính nơi phân và khi phân rơi xuống nước 1 thời gian sau 1 số lại tan ra trong nước và lắng xuống. Em chưa có quan hệ lần nào và tiểu sử gia đình em có bố bị ung thư phổi. Em nghi là mình bị ung thư hậu môn vậy xin bác sĩ cho ý kiến ạ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

theo mình thì giống bệnh trĩ hơn là ung thư đó bạn, sao bạn ko đi khám đi nhỉ