Kết quả 1 đến 7 của 7
    hoalieu_0410 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bị nổi nốt bằng hạt ngô ở bìu và dương vật

Chào bác sĩ
    DV và bìu của em hai tháng nay nổi những nốt đỏ to như hạt ngô, rất ngứa và khó chịu.Em hiện tại đang dùng thuốc "dermovate" thường xuyên nhưng các nốt càng ngày càng lan rộng.
    mong bác sĩ tìm cách giúp em
    em có đăng thêm 1 số ảnh nhờ bác sĩ tư vấn
    Lần sửa cuối bởi [B.O.L], ngày 15-05-2012 lúc 03:04 PM. Lý do: Vui lòng không đăng hình trái quy định

hoalieu_0410 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em có đọc 1 bài của bạn sirius_black154

" Nổi nốt ngứa trên DV, mình lo lắng quá.

Kính thưa các bác sỹ, em năm nay 19 tuổi, chưa QHTD lần nào. Cách đây vài tháng bỗng nhiên quanh vùng bẹn có nổi những nốt ngứa nhỏ, rất ngứa, những vết này ban đầu nhỏ li ti màu đỏ sau đó lan ra chung quanh vùng bẹn và ngày càng to hơn, cứ mỗi tối lại nổi cơn ngứa. Em có dùng thuốc dị ứng bôi lên vùng nổi đỏ. Ban đầu có thuyên giảm nhưng được vài tuần thì nổi lại, em vẫn dùng thuốc đều đặn, nếu không dùng thì nổi ngứa chịu không nổi. Đến hiện tại cũng đã hơn 2 tháng, những vết đỏ li ti mất dần, chỉ còn những nốt đỏ như hạt bắp nổi lên, lên trên cả dương vật và dưới bìu dái. Trên dương vật đã có 4 nốt, dưới bìu dái có 2 nốt, và quanh vùng bẹn vẫn hay nổi nếu em không bôi thuốc. Các nốt này hay ngứa vào ban đêm, nếu bôi thuốc thì thấy đỡ ngứa hơn. Đặc điểm nốt trên thân dương vật nổi lên trên da, trên đầu nốt có những chấm li ti giông như chân của mụt cóc vậy, màu đỏ hồng. Em đang điều trị bằng thuốc Promethazin. Kính mong các bác sỹ tư vấn giúp em, hiện tại ở nơi em ở chưa có phòng khám phụ khoa, muốn đến nơi khám phải đi xa. Em muốn biết đây là bệnh gì và cách điều trị ra sao, kính mong quý bác sỹ giúp em. Em rất lo lắng vì càng ngày càng xuất hiện nhiều nốt đỏ. Em chờ và mong quý bác sỹ giúp em nhanh chóng. Thank "

em thâý khá giống trường hợp của em.em đưa thêm ảnh nhờ bác sĩ tư vẫn kĩ hơn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

hình ảnh bạn chụp mờ quá nên tôi chẳng dám phán đoán nhiều, theo tôi nếu là ngứa thì một là ghẻ hai là do con gì cắn, bạn cần theo dõi đến khi xứt hết thuốc, nếu hết thuốc mà nó vẫn vậy thì bạn pải đi khám da liễu hoặc nam khoa nha.

changtraingheo199119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định có ai giúp mình với

mình cũng bị tương tự như bạn. ngứa lắm. mình chưa quan hệ tình dục và vệ sinh rất sạch sẽ mà vẫn không hết. ai có loại thuốc gì bôi hết xin chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều

software Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bị cái này bạn cần đi khám bác sĩ nam khao ngay, bạn cần bình tĩnh điều trị bệnh vì bệnh này khá khó khăn trong điều trị.

fulltime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cái này giống mụn chứng cá, nhưng có biểu hiện ngứa thì cũng nguy hiểm, vì nếu ta gãi mạnh sẽ gây xước và rất dễ dẫn đến nhiễm trùng.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu ngứa và rát, đau như bạn nói, chứng tỏ đó là bệnh, và điều cần thiết là bạn nên đi khám da liễu càng sớm càng tốt

Tag của Chủ đề này