Kết quả 1 đến 4 của 4
    votinhkhachvn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh ngoài da!!!!!!!!!

Thân chào tất cả mọi người!
    Mình đã 25t, sức khỏe bình thường như những người bình thường khác, nhưng có vấn đề này mình băn khoăn: trên lưng và bắp tay trên nổi những hột li ti đỏ (giống như mụn), và những đốm lang ben, mặc dù thoa thuốc, uống thuốc trị lang ben(gần 1 năm rồi), nhưng ko bao giờ thấy hết, chỉ thấy giảm bớt, nhưng rất chậm, những hột đỏ này không ngứa, không thấy có biểu hiện nào xấu đến sức khỏe, mình đã khám ở Pasteur về GAN và hoàn toàn bình thường (và đã chích ngừa xong viêm gan A, B, C). Mọi người xem hình sẽ rõ.

http://img245.imageshack.us/i/dalieu.jpg/

Như vậy thì mình có thể khám và trị ở đâu? uống những loại thuốc nào có thể trị dứt điểm hoàn toàn bệnh này hay ko?
    Cám ơn mọi người quan tâm và giúp đỡ.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Mình chắc chắn là bạn đã có 1 thời gian (hoặc hiện tại vẫn còn) có thói quen...vệ sinh kém cơ thể VD: 2 ngày tắm 1 lần, mặc áo có mồ hôi lâu, áo mặc song tháo ra treo lên hôm khác mặc tiếp, đổ mồ hôi thường xuyên, để lưng trần nằm dưới mặt đất thường xuyên..v..v..

Cho nên mới trông như hiện giờ, bệnh này mờ rất chậm ngay cả khi giữ vệ sinh tốt hẳn lên kết hợp uống thuốc bôi thuốc điều trị

votinhkhachvn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình đã đi làm, công việc hok vất vả nhiều, nhưng hay đổ mồ hôi (trong phòng lạnh), nhưng vấn đề 2 ngày tắm 1 lần, hoặc áo mặc 2 ngày thì...tuyệt đối không. Vì tuy là con trai nhưng ăn mặc sạch sẽ đối với mình là nghiêm túc, nhưng chẳng hiểu sao lại như thế nữa, để trị thì có nên đi đến bệnh viện da liễu nào hay ko? Còn vấn đề nổi những mục đỏ, làm sao giải quyết?
    Băn khoăn quá đi .

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

thời tiết ở vn thì các bệnh về da cực kỳ khó tránh, đặc biệt là mụn, nhọt. Có người mụn ở lưng còn nhiều hơn ở mặt, mình nghĩ đây là do nóng từ bên trong. Bạn hãy bớt đồ nóng đồ chiên, bánh mì lại và dùng thêm đồ mát cho cơ thể mỗi ngày.

Lời khuyên là thế, mình nghĩ những cái bạn cần là những lời khuyên về thay đổi thói quen hàng ngày chứ không phải là những viên thuốc. Vì dập thuốc nó hết nhưng cái gốc là những thói quen còn đó thì tái phát là sớm muộn. Tuy nhiên bác sĩ da liễu cho lời khuyên thì tốt lắm đấy...đi khám đi...

Bạn đã bỏ tiền ra để được khám, nên khi đó hãy vạch lưng lên cho bs xem, kể rõ tình trạng, hỏi cặn kẽ những gì bạn muốn biết để thay đổi, và nếu cần hãy ghi chú lại tại chỗ để thực hiện cho đúng.