Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19
    embekhocnhe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Question benh nam ngua o co quan sinh duc nam

thua bac si,em nam nay 20 tuoi,chua quan he lan nao,nhung da nhieu lan thu dam,khoang 14 tuoi rat thuong xuyen va co thoi gian la moi ngay 1 lan,va roi tu nam 16 tuoi em thay bat dau co nhung bieu hien ngua ngay o ngoai bo phan sinh duc.den bay gio thi thay thinh thoang sau khi thu dam va xuat tinh xong thay ngua o thanh ben trong.(tuc la trong ong dua tinh trung ra ngoai).xin hoi bac si lieu em co bi lam sao khong,co bi anh huong gi den tuong lai sinh de sau nay khong??mong bac si som hoi am tra loi

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào Cậu,

Thủ dâm có thể gây tổn thương cho niên mạc niệu đạo trong dương vật. Cậu nên ngưng thủ dâm một thời gian để các vết tổn thương được lành. Cậu nên giữ vệ sinh bằng cách rửa tay và dương vật với xà bông mỗi ngày.

Cậu không phải lo ngại về việc sinh con nếu Cậu không bị bệnh nhiễm trùng gì nặng.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thủ dâm nhiều không tốt đâu bạn ơn, nó gây ảnh hưởng đến tâm lý của con người

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nên hạn chế thủ dâm và thay bằng những hoạt động thể lực khác nhé bạn

longnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trừ phi bạn thủ dâm quá mạnh tay, gây ra các tổn thương xây xát, còn không thì việc thủ dâm không có các tác hại quá lớn như vô sinh hay xuất tinh sớm, vì thế bạn không cần lo lắng về vấn đề đó. Bạn nên giảm tần suất thủ dâm để xem còn bị các triệu chứng đó nữa không.

Mình cũng có đề nghị là bạn nên sử dụng tiếng Việt có dấu khi gửi bài viết. Mặt khác, bạn có vẻ có quá nhiều nhân dạng trong forum, lúc thì là nam 19, 20 tuổi, lúc thì là nữ 31 tuổi,... có lẽ bạn sử dụng nick này để đi hỏi hộ người khác chăng?

Exciter Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

có aj bjết gjúp tôj vớj: khj tôj đj ngủ nếu tôj nằm nghjêng sang tráj hay phaj thì ko sao nhưng khj nằm ngưã là tôj bị xuất tinh,nếu như đêm nào tôj nằm ngủ kũng đều nằm ngữa thì những đêm đó đều Bị xuất tjnh.có aj bjết bệnh naỳ là bệnh gì thj cho tôj bjết nha,or nt vào gmail boy9xvipandpro@gmail.com giúp tôj nhé.thank

Mặc định Nằm ngữa Là bị xuất tinh là bệnh gì?

có aj bjết gjúp tôj vớj: khj tôj đj ngủ nếu tôj nằm nghjêng sang tráj hay phaj thì ko sao nhưng khj nằm ngưã là tôj bị xuất tinh,nếu như đêm nào tôj nằm ngủ kũng đều nằm ngữa thì những đêm đó đều Bị xuất tjnh.có aj bjết bệnh naỳ là bệnh gì thj cho tôj bjết nha,or nt vào gmail boy9xvipandpro@gmail.com giúp tôj nhé.thank

ChiLe's Avatar

ko, có thể là bạn bị mộng tinh đó

Mặc định nằm ngữa là bị xuất tinh -là bệnh gì?

Sao ko ai biết nằm ngữa là bị xuất tinh là bệnh gì hết ta?cho mình hỏi có ai đã từng nghe chuyện có hồn ma khác giới thích mình rồi đêm nằm ngủ và quan hệ tình dục với mình,cho đến sáng thức dậy là thấy ướt quần chứ ko có cảm giác gì hết ko?

ChiLe's Avatar

@Exciter: bạn ơi làm gì có chiện hồn ma nào ở đây, đó là bạn mộng tinh thoy, con trai ai chả gặp trường hợp đó.
    @namctv01: làm rõ chuyện ma cỏ và thắc mắc của bạn, các bạn xem thêm vấn đề này nhé

Mộng tinh là hiện tượng xuất tinh nhưng không có động tác giao hợp nam nữ và vẫn thấy khoái cảm cực độ. Hiện tượng này thường xảy ra ở thanh niên mới lớn hoặc những người đàn ông phải xa vợ lâu ngày khi có những giấc mơ hành lạc với một người phụ nữ nào đấy, hoặc khi xem sách báo, xem những phim, tranh ảnh sex gây kích thích giới tính.

Thông thường nếu hiện tượng này chỉ xảy ra 1-2 lần trong tháng thì đó là hiện tượng sinh lý bình thường, như bát nước đầy sẽ phải trào ra, thậm chí trong một chừng mực nào đó hiện tượng này còn có tác dụng giải tỏa áp lực giới tính để tạo thế quân bình về mặt tâm sinh lý.

Nhưng nếu mộng tinh xảy ra liên tục trong tuần, trong tháng làm cho cơ thể mệt mỏi gầy sút thì đó lại là tình trạng bệnh lý cần phải điều chỉnh.

Di tinh là hiện tượng tinh dịch xuất tự nhiên, không có khoái cảm mà chỉ thấy tinh dịch chảy ra ướt quần, nếu hiện tượng này xảy ra ít chỉ vài ba lần trong tháng mà không ảnh hưởng gì đến sức khỏe chung thì có thể chấp nhận được. Nhưng cũng có thể nặng, ngày nào cũng thấy tinh dịch chảy ra tự nhiên, tình trạng này ảnh hưởng đến sức khỏe cũng như tâm lý bệnh nhân thì đây cũng là một dạng bệnh lý cần được điều trị.

Có nhiều yếu tố ảnh hưởng đến di tinh, như do ban ngày xem quá nhiều những tranh ảnh, phim gây kích thích giới tính; ngoài ra chăn mền, áo quần dầy quá, chặt quá, vệ sinh vùng cơ quan sinh dục không sạch sẽ gây bẩn ngứa cũng có thể gây ra hiện tượng di tinh; cũng có những trường hợp do tâm lý căng thẳng như thi cử, thi đấu... mà xảy ra di tinh.

Thông thường với những lần di tinh ít, thỉnh thoảng mới xảy ra thì cần khắc phục những yếu tố trên và sau khi có gia đình các hoạt động tình dục được quân bình thì hiện tượng di tinh tự nhiên cũng biến mất. Trong trường hợp di tinh quá nhiều lần trong tuần, trong ngày hay sau khi kết hôn mà vẫn còn hiện tượng di tinh với tần suất nhiều lần thì đó là một phản ứng của bệnh trạng.

Những người này thường kèm theo trạng thái tinh thần mệt mỏi, chân tay vô lực…, làm ảnh hưởng nghiêm trong đến sức khỏe. Những trạng thái này có thể do có sự bất thường ở cơ quan sinh dục, như do giao hợp quá nhiều lần dẫn đến thân thể hư nhược, có khi gặp ở những người quá chú tâm đến vấn đề tình dục, làm sự hưng phấn tình dục ở mức quá cao.

Người mắc phải những chứng này cũng không nên quá hoang mang, có thể đến khoa nam học để được tư vấn cụ thể. Ngoài ra hiện tượng này nếu nhẹ thì chỉ cần có chế độ ăn uống, dinh dưỡng và thể dục thể thao hợp lý, có lối sống lành mạnh, tránh căng thẳng tâm lý quá mức cũng có thể tự hết mà không cần điều trị.

Thủ dâm là một hành vi xuất tinh theo ý muốn, đó là tìm kiếm tình trạng cực khoái bằng cách tự kích thích mình dưới mọi hình thức ngoại trừ việc giao hợp. Thường người thủ dâm tự mình làm "chuyện ấy" bằng tay, cá biệt vài trường hợp là do người khác làm thế

Mặc định Nằm ngửa là bị xuất tinh - là bệnh gì?

Uh.thì mới đầu thì mình cũng ko tin chuyện ma qủy,nhưng 2 đứa bạn của mình đều bị như zậy,vì 2 đứa đó hay đi chùa nên ông thầy kêu lại và nói có cô gái ma thix con, rùi hỏi đêm con ngủ có cảm giác như có ai ngủ vơí con phải ko?đêm nằm ngủ con mơ như đang ở dưới nứơc nưa?̃ ,cứ xuất tinh mấy đêm liên tục mà ko có cảm giác gì hết,bạn mình nói thầy hỏi nhiều cái lắm minh ko nhớ hết nhưng thầy nói đúng như hiện tượng của 2 đứa bạn mjnh luon,rùi thầy kêu lên chùa thầy cúng cho 3 ngày là kể từ đó hết bị luôn.thầy khuyên là ko nên đi chơi wá khuya,hay ngôì ở các cầu cống.mà mjnh thấy mình có những hiện tượng như bạn mình và như thầy nói nên mình mới tin và lo.2 đứa bạn mình đứa nào đẹp trai lắm nên chắc có hồn ma nữ thjx,mà mjnh kũng đẹp trai ko kém nên mjnh lo wá à.tại sao minh hỏi bác sĩ tư vấn hay tìm kjếm trên mang kũng ko biết dc là minh bị bệnh gì nữa,cứ nằm ngửa là xuất tinh à,có khi một đêm xuất đến 2 lần lun.thầy nói bị hồn ma thjx là ko lấy vợ dc,mà hồj trứơc rất nhiều bạn gái iêu mjnh lắm mà bây jờ ko ai jêu mjnh hết mjnh mới lo nè.aj biết thông tin gì thj júp mình với.mình 19Tuổi

ChiLe's Avatar

lần sau bạn viết chữ có đấu nha, thời đại nào rồi mà còn tin vào bói toán, toàn mấy chiện tào lao, bạn 19 tuổi nên di tinh, mộng tinh là bình thường, bạn đừng suy nhiều về vấn đề đó, học tập tốt, chơi thể thao đam mê một cái gì đó thì sẽ tốt ko bị như thế nữa đâu

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Có thể bạn bị mộng tinh thôi, bạn có thường xuyên xuất tinh khi nằm ngửa ko ? Đêm nào nằm ngửa cũng bị ko ?

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn ko nên tin vào thần thánh ma quỷ ở đây, mọi chuyện đều có cơ sở khoa học của nó hết đó bạn.

Mặc định Nằm ngửa là bị xuất tinh-là bệnh gì?

Ừ thì đêm nào nằm ngửa mình đều bị xuất tinh hết,mà nằm nghiêng thì ko sao.chuyện ma quan hệ tình dục với người thì mình ko biết có nên tin hay ko chứ hồn ma iêu người thì mình tin chắc là có vì mình đã chứng kiến cảnh cầu hồn ma lên nói chiện với người rồi.mà có những chuyện khoa học đâu chứng minh đựơc.vậy tại sao những người bị ma nhập bác sĩ ko chữa được mà phải nhờ tới thầy chùa hay cha nhà thờ đó.mình ko biết mình bị gì nữa nên rất hoang mang có khi nào khi mình nằm ngửa thì hồn ma có thể nằm đè lên minh ruì quan hệ cho mình xuất tinh ko ta?còn khi nằm nghiêng thì hồn ma ko quan hệ được nên ko bị xuất tinh.ai biết gì giúp mình với nha.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối