Kết quả 1 đến 5 của 5
    badboy001 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thumbs up Xin tư vấn về tình trạng của tôi

Tôi phát hiện ở viền quy đầu có nổi những mụn nhỏ li ti,ko gây đau hay ngứa gì cả, chúng xuất hiện cũng khá lâu nhưng không thấy có triệu chứng gì nên tôi không quan tâm lắm. Tôi năm nay 20 tuổi và chưa quan hệ lần nào. Xin cho tôi biết là tôi có nhiễm bệnh gì hay không và có nguy hiểm không, sau này có ảnh hưởng tới vợ tôi khi quan hệ hay không? Xin cảm ơn rất nhiều!

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Miêu tả của bạn rất giống với tình trạng sau:

Chuỗi hạt ngọc dương vật: hay xảy ra ở nam giới độ tuổi 20-30 tuổi, thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules).

Những hạt này lành tính, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Nếu bạn thấy vẫn còn lo lắng thì nên đi đến phòng khám nam khoa hoặc gia liễu để được bác sĩ khám.

Thân.

badboy001 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình bị như zậy từ nhỏ rồi.cách đây 6 7 năm mình đã thấy có.nhưng ko thấy đau hay ngứa gì nên ko đi khám.mình bị từ nhỏ zậy.tới giờ đã 6 năm rồi.mà nó hok bị ngứa hay đau gì hết,vẫn y như cữ.zậy mình có bị bệnh gì hok.bạn nào bít, giúp mình với

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu mãn tính, không gây khó chịu, không ảnh hưởng tới hoạt động cương và xuất tinh thì bạn hoàn toàn bình thường,không sao đâu bạn.

thichduhoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

những dấu hiệu bất thường đấy
    [url=http://duhocnhatban.4u4m.net/]du hoc nhat ban[/url] | [url=http://duhocnhatban.4u4m.net/du-hoc-nhat-du-hoc-nhat-muc-phi-du-hoc-nhat-la-bao-nhieu/]Du Hoc Nhat[/url]