Kết quả 1 đến 10 của 10
    califonia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin mọi người tư vấn điều trị viêm mào tinh ạ

Em đi khám bệnh tại phòng khám ánh sáng - Hà Nội và bác sỹ chuẩn đoán em bị viêm mào tinh hoàn. Khi tìm hiểu về bệnh qua thông tin trên mạng thì em nhận thấy mình chỉ có duy nhất biểu hiện đau tức tinh hoàn trái, không sưng nóng và tiểu bình thường. Em rất lo lắng vì được biết đây là bệnh khó chữa và cũng chưa tìm được bài viết nào mà bệnh nhân chữa khỏi cả.

Em chưa quan hệ tình dục và đi xét nghiệm lao KQ đều tốt

Em có thói quen ngồi nhiều (chơi game). Thỉnh thoảng cũng thủ dâm và em nghĩ chắc là do nhiễm khuẩn đường tiểu (Sau khi TD em thường buồn đi tiểu) !

Hiện em đã điều trị hơn 1 tháng. Đau tức không nhức xuống chân trái như trước. Đi lại bình thường. Nhưng vùng bi trái thỉnh thoảng lúc đau lúc không, lúc thì kéo dài liên tục nếu rất khó chịu !

Bác sỹ có khuyên em về nên tập các bài thể dục nhẹ như đi bộ, đạp xe, uống trà atiso, ngâm bi nc nóng.

Em rất mong các bạn nào đã điều trị khỏi bệnh này cho em một lời khuyên về chế độ sinh hoạt đặc biệt là các biến chứng khi tự kiểm tra trong tg uống thuốc và cách thư giãn tinh thần để bệnh tình sớm bình phục.

Em xin chân thành cám ơn mọi người

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn ko nên ngồi đồng quá nhiều, ko biết bạn có đọc bài báo một bạn gái nọ vì ngồi chơi game ba ngày liên tục mà chân bị hoại tử đấy, bạn nên hạn chế ngồi chơi game, mỗi ngày nên dành 30p để tập thể dục, hoặc đến các phòng tập để có chế độ tập luyện rõ ràng tránh sao nhãng, còn việc dùng thuốc nhất thiết nên theo chỉ định của bác sĩ, ko dùng lung tung được nha bạn

Anh Chile ơi cho em hỏi với ạ

Em bị viêm mào bên trái. Hôm nay là đợt dùng thuốc thứ 3 (mỗi lần 10 ngày). Sau 20 ngày điều trị kết quả như sau

- Cảm giác đỡ hơn
    - Bình thường thì không sao nhưng khi vận động mạnh thì có thể đau tức, lan xuống vùng mông
    - Xuất hiện hiện tượng nhức liên tục ở vùng bên phải. Thậm chí nằm cũng đột nhiên xuất hiện. Nếu bên trái đang nhức thì nằm lại đỡ

E được bác sỹ kê đơn như sau
    - Mobic 7.5mg : 20 viên. 5 ngày đầu mỗi ngày uống 2 viên : 2
    - Bigiko 2 viên : 2
    - Gingsa king 2 viên : 2

Em thắc mắc là mobic là thuốc chữa viêm khớp và Bigiko là thuốc chữa não thì sao lại cho vào thành phần thuốc chữa viêm tinh hoàn ạ !
    Lần sửa cuối bởi califonia, ngày 09-01-2012 lúc 11:08 AM.

ChiLe's Avatar

thành phần thuốc tôi không có ý kiến, nhưng nếu nghĩ nôm na, mọi suy nghĩ đều dẫn đến não cảm nhận đầu tiên mà bạn, đùa bạn thoy, nếu đã đỡ một chút, bạn nên tiếp tục dùng hết thuốc và đi khám lại, sẵn tiện hỏi bác sĩ vụ này lun xem sao

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mobic có tắc dụng giảm viêm, không chỉ trong bệnh khớp và bất cứ tình trạng viêm nào cũng có thể dùng Mobic; Bigiko có tác dụng làm bạn bớt lo lắng 1 chút thôi, bạn còn trẻ, thuốc cũng có 1 số tác dụng bổ não.

yeubacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn tiếp tục uống thuốc nhen.

ChiLe's Avatar

với giải đáp của Nammap thì bạn yên tâm rồi nhé

Hôm nay em đi khám lại (đợt khám thứ 4).

Ở đợt uống thuốc thứ 3 : 7 ngày đầu ngày nào cũng đau. 2 ngày sau êm không đau nữa. Đến ngày thứ 10 thì lại đau. Nhưng cường độ đau giảm. Chỗ đau nhói xác định chính xác, sờ tay nắn chính xác vị trí luôn. Trước em ngồi duỗi thẳng chân thì đau lắm, nhưng giờ ổn. Đi lại bình thường.

Điều phát sinh mới là tự nhiên vùng bìu bên phải đau tức. Bs kiểm tra em không bị giãn tĩnh mạch. Siêu âm cách đây 1 tháng thì ko bị viêm bên phải. Nhưng hiện tại tự nhiên vùng bên phải đau tức liên tục từng cơn từ cách đây 10 ngày, kể cả nằm, ngồi nghỉ cũng đau. Em có tự kiểm tra thì xác định vị trí đau là ở phía dưới bìu, vùng dây dợ, kẹp 2 ngón lăn lăn thì cũng hơi ê ê.

Bác sỹ chuẩn đoán em bị viêm mào mãn tính và kê đơn như sau :

- Tiêm immunoglobulin 1,5 ml 10% 4 ống Tiêm1 lần dưới da (tiêm vào bắp mông)
    - Zymycin 500mg uống ngày 3 viên : 3 (uống 6 viên)
    - L'Glutathione 250mg ngày 6 viên : 2 (uống 60 viên)

Bác sỹ cam đoan uống sau 2 ngày sẽ hết.

Hiện em đang rất mệt mỏi vì không biết mình có khỏi bệnh không nữa. Em rất sợ phải mổ hay điều trị xạ. Em chưa quan hệ. Xét nghiệm lao cũng ko sao hết. Vậy mà đột nhiên lại bị bệnh viêm mào tinh. Không biết đã có ai chữa khỏi bệnh này chưa thì xin anh cho biết thời gian điều trị kéo dài bao lâu và cần chế độ ăn uống ngủ nghỉ ntn ??

ChiLe's Avatar

nếu bạn sợ mổ hay điều trị xạ trị thì nên kiên nhẫn uống thuốc bạn mới uống có bao nhiêu đó mà đã mệt mỏi rồi, có nhiều người còn pải uống cả đời đấy bạn à, hãy nghĩ về điều tốt đẹp, chịu khó uống thuốc đi bạn

phuongdn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chao ban Cali, minh cung tung di kham Nam khoa va duoc BS ke don thuoc co L'Glutathione 250mg ngày 6 viên, uong trong vong trong 1 thang. Minh ra hieu thuoc tim loai nay rat hiem va dat kinh, nhung van phai mua. Dot roi co ba chi ben My ve an Tet, nho mua han chuc lo, gio van con 8 lo. Minh dung don thuoc nay thay on (GS Hieu kham va ke don). Co gi ban lien he minh cung trao doi nhe, DT 0988776864. Than