Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree2Likes
  • 1 Post By ChiLe
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: xin mọi người giúp đỡ

namtrung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post xin mọi người giúp đỡ

xin chào bác sĩ, em năm nay 23t, hiện em đang bị viêm đại tràng nhẹ (em đã đi khám và bác sĩ kết luận như vậy) nhưng điều em muốn nói ở đây là cách đây một năm em bắt đầu có những triệu chứng của bệnh đại tràng và kèm theo những vấn đề mà em vô cùng lo lắng đó là: tinh dịch của em có màu vàng và bị vón cục. bộ phận sinh dục của em hoàn toàn bt không bị đau hay có bất cứ triệu chứng gì khác. em đã đi khám ở khoa nam nhưng không có bệnh gì. vậy xin hỏi bs bệnh viêm đại tràng có ảnh hưởng tới những vấn đề em vừa đề cập không? mong được bs tư vấn. vì hiện giờ em không biết phải đi khám gì và khám ở đâu. mong nhận được câu trả lời của bs. cảm ơn bác sĩ và mọi người nhiều!!!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu tinh dịch có các hạt nhỏ, bóp thấy mịn như bột thì đó là hiện tượng bất thường. Có hai khả năng:

- Đường dẫn tinh bị viêm nhiễm, khiến các tế bào, xác vi trùng và xác tinh trùng đã chết đọng lại.

- Môi trường tinh dịch thay đổi, khiến một số protein và muối khoáng trong tinh dịch kết tủa.

Để xác định rõ nguyên nhân, bạn nên đi khám, xét nghiệm tinh dịch tại các phòng khám và xét nghiệm chuyên khoa để chắc ko pải do viêm đại tràng
    namtrung likes this.

em đã đi khám ở bệnh viện bình dân một lần rồi. các bs nói là bình thường. và hiện tượng đó chỉ xảy ra khi em có những triệu chứng của bệnh viêm đại tràng vì vậy nên em mún biết chắc rằng bệnh viêm đại tràng có thể là nguyên nhân gây ra vấn đề đó của em hay không. em cũng nhận ra là thời gian nào bệnh đại tràng của em đỡ thì tinh dịch của em cũng bình thường lại và ít bị vón cục hơn.
    Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Nếu tinh dịch có các hạt nhỏ, bóp thấy mịn như bột thì đó là hiện tượng bất thường. Có hai khả năng:

- Đường dẫn tinh bị viêm nhiễm, khiến các tế bào, xác vi trùng và xác tinh trùng đã chết đọng lại.

- Môi trường tinh dịch thay đổi, khiến một số protein và muối khoáng trong tinh dịch kết tủa.

Để xác định rõ nguyên nhân, bạn nên đi khám, xét nghiệm tinh dịch tại các phòng khám và xét nghiệm chuyên khoa để chắc ko pải do viêm đại tràng

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Các bác sĩ đã kết luận rồi thì bạn nên tin tưởng chứ. Bệnh của bạn có thể do viêm nhiễm, do đó khi bệnh VĐT của bạn giảm thì hiện tượng viêm giảm do đó tinh của bạn cũng bớt vàng. Bạn nên tiếp tục điều trị. Thân chào bạn!
    namtrung likes this.

ý của anh Dr.vani là vấn đề của em do VDT gây ra phải không ạ?

ChiLe's Avatar

vậy thì chắc là do viêm đại tràng, bạn nên tiếp tục điều trị dứt điểm viêm đại tràng tình trạng sẽ đỡ hơn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Vâng, rõ ràng bạn đã được chẩn đoán viêm đại tràng. Cố gắng chữa cho khỏi nha bạn!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Chuyện tinh dịch bạn mô tả không phải là bệnh và bệnh viêm đại tràng không ảnh hưởng tới chất lượng tinh dịch trừ khi viêm đại tràng quá nặng. Bạn tiếp tục điều trị bệnh và đừng lo lắng quá nhen. Thân !
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 26-11-2011 lúc 03:44 PM.

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn điều trị cho hết bệnh nhen.

ChiLe's Avatar

tốt hơn hết bạn nên tiếp tục điều trị cho khỏi nhưng đừng quên theo dõi và ktra những triệu chứng bất thường khác