Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree1Likes
  • 1 Post By fantomas

Chủ đề: Xin giúp đỡ - Rối loạn cương dương???

DucMinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin giúp đỡ - Rối loạn cương dương???

Chào bác sỹ, tôi có một số câu hỏi mong đc bác sỹ giải đáp. Tôi năm nay 25 tuổi, cao 1m75 nặng 78kg. Thời gian gần đây tôi có những triệu chứng như sau: Khi bắt đầu quan hệ, lúc dạo đầu, đc kích thích thì dương vật cương cứng bình thường, ham muốn rất cao, nhưng khi bắt đầu quan hệ thì dương vật ỉu sìu ngay trong âm đạo và ham muốn gần như mất hẳn, sau đó đc kích thích lại thì dương vật rất lâu cương cứng, sau cùng thì ko cương cứng đc nữa. Theo tôi tự tìm hiểu thì đó là triệu chứng của bệnh rối loạn cương dương, nhưng một số người bạn của tôi lại nói rằng những người trên 40 tuổi mới bị mắc bệnh RLCD. Vậy tôi xin hỏi, với những triệu chứng như trên thì có phải tôi bị mắc bệnh RLCD ko? Nếu đúng là tôi mắc bệnh thì có phải do thủ dâm quá nhiều không (tôi thường TD 1lần/ngày) hay do tôi hút quá nhiều thuốc lá (1 ngày khoảng 15 điếu)? Và cách chữa trị như thế nào là hợp lý nhất, liệu tôi có thể tự chữa trị ở nhà (bằng cách cai thuốc và bỏ hẳn việc TD) hay tôi cần phải đến những cơ sở điều trị để chữa trị? Hiện tôi đang rất hoang mang, mong đc bác sỹ giải đáp và hướng dẫn. Xin chân thành cảm ơn bác sỹ.

fantomas's Avatar
    fantomas Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Một số cách có thể giúp bạn tự chữa bệnh này tại nhà. Nếu sau khoản 1-2 tuần không thấy thuyên giảm thì hãy đi khám bác sĩ Chứ giờ đi thì bác sĩ đi thì cũng khuyên bạn những vấn đề như thế này, cộng thêm một số thuốc "hiệu quả tức thời" (nhưng mình nghĩ, thuốc nào rồi cũng bị tác dụng phụ à ^^ nên tự chăm sóc bản thân một cách tự nhiên vẫn là hay nhất)

1. Suy giảm nồng độ hormon nam (testosterone) có thể gây rối loạn cương dương. Các thực phẩm như con hàu, măng tây, gạo lức, gà tây, pho mát và chuối giúp tăng nồng độ hormon này. Bổ sung những thực phẩm này vào chế độ ăn hàng ngày của bạn để phòng ngừa rối loạn cương dương.

2. Các hoạt động gắng sức về cả thể chất lẫn tinh thần đều có thể dẫn đến stress. Stress được xem là một nguyên nhân hàng đầu gây rối loạn cương dương. Các bài tập thở đơn giản, yoga và thiền trong vòng 20 phút sẽ giúp bạn giảm stress. Hãy nghe những bản nhạc bạn yêu thích, tận hưởng những sở thích riêng như đọc sách hoặc làm vườn đều là những vũ khí hiệu quả chống lại stress.

3. Không hút thuốc. Hút thuốc lá có thể gây rối loạn cương dương. Mối liên quan giữa hút thuốc lá và rối loạn cương dương đã được thiết lập trong các nghiên cứu.

4. Béo phì là một nguyên khân khác dẫn đến rối loạn cương dương. Giảm cân giúp tăng khả năng tình dục. Tăng cường tập luyện kết hợp với một chế độ ăn ít carbohydrate, ít đường và ít béo để duy trì cân nặng hợp lý.

5. Đi bộ nhanh giúp tăng cường khả năng cung cấp máu tới bộ phận sinh dục. Đi bộ thường xuyên kết hợp với giảm cân giúp kiểm soát bệnh tiểu đường và cholesterol máu qua đó giúp tăng cường khả năng tình dục. Đi bộ cũng giúp cải thiện các triệu chứng đau nửa đầu và đau lưng có thể cản trở chuyện “yêu”.

6. Tăng lượng hoa quả và rau xanh để cung cấp những dưỡng chất cần thiết cho hệ sinh sản và giải độc cơ thể.

7. Tránh xa những chất gây nghiện như cần xa, heroin vì chúng có thể làm tăng nguy cơ liệt dương.
    wigfashion likes this.

Trích dẫn Gửi bởi fantomas Xem bài viết
    Một số cách có thể giúp bạn tự chữa bệnh này tại nhà. Nếu sau khoản 1-2 tuần không thấy thuyên giảm thì hãy đi khám bác sĩ Chứ giờ đi thì bác sĩ đi thì cũng khuyên bạn những vấn đề như thế này, cộng thêm một số thuốc "hiệu quả tức thời" (nhưng mình nghĩ, thuốc nào rồi cũng bị tác dụng phụ à ^^ nên tự chăm sóc bản thân một cách tự nhiên vẫn là hay nhất)

1. Suy giảm nồng độ hormon nam (testosterone) có thể gây rối loạn cương dương. Các thực phẩm như con hàu, măng tây, gạo lức, gà tây, pho mát và chuối giúp tăng nồng độ hormon này. Bổ sung những thực phẩm này vào chế độ ăn hàng ngày của bạn để phòng ngừa rối loạn cương dương.

2. Các hoạt động gắng sức về cả thể chất lẫn tinh thần đều có thể dẫn đến stress. Stress được xem là một nguyên nhân hàng đầu gây rối loạn cương dương. Các bài tập thở đơn giản, yoga và thiền trong vòng 20 phút sẽ giúp bạn giảm stress. Hãy nghe những bản nhạc bạn yêu thích, tận hưởng những sở thích riêng như đọc sách hoặc làm vườn đều là những vũ khí hiệu quả chống lại stress.

3. Không hút thuốc. Hút thuốc lá có thể gây rối loạn cương dương. Mối liên quan giữa hút thuốc lá và rối loạn cương dương đã được thiết lập trong các nghiên cứu.

4. Béo phì là một nguyên khân khác dẫn đến rối loạn cương dương. Giảm cân giúp tăng khả năng tình dục. Tăng cường tập luyện kết hợp với một chế độ ăn ít carbohydrate, ít đường và ít béo để duy trì cân nặng hợp lý.

5. Đi bộ nhanh giúp tăng cường khả năng cung cấp máu tới bộ phận sinh dục. Đi bộ thường xuyên kết hợp với giảm cân giúp kiểm soát bệnh tiểu đường và cholesterol máu qua đó giúp tăng cường khả năng tình dục. Đi bộ cũng giúp cải thiện các triệu chứng đau nửa đầu và đau lưng có thể cản trở chuyện “yêu”.

6. Tăng lượng hoa quả và rau xanh để cung cấp những dưỡng chất cần thiết cho hệ sinh sản và giải độc cơ thể.

7. Tránh xa những chất gây nghiện như cần xa, heroin vì chúng có thể làm tăng nguy cơ liệt dương.
    Vậy với những triệu chứng như trên thì tức là tôi đã bị bệnh RLCD? Tôi nghe nói RLCD có nhiều mức độ, mức độ của tôi liệu có nặng lắm ko?. Xin cám ơn bác sỹ.

wigfashion Đang Ngoại tuyến Banned

Còn trẻ mà bị RLCD thì cũng có vấn đề rồi đó bạn. Nhưng thông tin của bạn cũng làm mọi người khó xử.

-Mới 25 tuổi mà đã có nhiều quan hệ tình dục ?

-Đã quan hệ tình dục nhiều thì sau lại thủ dâm 1ngay/lần

-Bạn cao 175, năng 78kg...chứng tỏ sức khỏe bạn rất tốt.

-Mới 25 tuổi bạn làm gì đến mức căng thẳng phải hút 15 điếu thuốc 1 ngày.

...

Trích dẫn Gửi bởi wigfashion Xem bài viết
    Còn trẻ mà bị RLCD thì cũng có vấn đề rồi đó bạn. Nhưng thông tin của bạn cũng làm mọi người khó xử.

-Mới 25 tuổi mà đã có nhiều quan hệ tình dục ?

-Đã quan hệ tình dục nhiều thì sau lại thủ dâm 1ngay/lần

-Bạn cao 175, năng 78kg...chứng tỏ sức khỏe bạn rất tốt.

-Mới 25 tuổi bạn làm gì đến mức căng thẳng phải hút 15 điếu thuốc 1 ngày.

...
    Thật ra tôi không quan hệ nhiều, chính xác thì chúng tôi mới quan hệ 3 lần, lần thứ 1 do uống quá nhiều rượu nên ko đc như ý, lần thứ 2 thì bình thường nhưng tôi vẫn có cảm giác xìu xìu sao đó, và lần thứ 3 thì có những biểu hiện như trên. Còn về thuốc lá tôi hút hơi nhiều do tôi nghiện thuốc thôi, chứ không phải do căng thẳng nhiều mới hút nhiều. Hay là do tôi căng thẳgn trong những lần đầu tiên nhỉ.