Kết quả 1 đến 5 của 5
    sokono Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định xin bác sĩ giúp em vơi????????

năm nay em 23 tuổi. em đã lập gia đình.nhưng chưa có con. em có 1 việc muốn nhờ bác sĩ giúp. trên đầu DV của em có 1 cái mụn nhìn như là mụn nước cái mụn này đã có từ lâu nhưng em lại không thấy đau buốt gì cả.xin bác sĩ tư vấn giúp em,liêu cái mụn ấy có ảnh hưởng gì tới việc có baby của vợ em không.và em có nên tự chữa trị hay là tới BV để khám và điều trị

sokono Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bác sĩ xin hãy giúp em

em năm nay 23 tuổi.em đã lập gia đình nhưng hiện chưa có con.em có 1 vấn đề muốn bác sĩ tư vấn giúp em.ở DV trên đầu miệng sáo của em có 1 cái mụn nhìn như là cái mụn nước nó đã có từ lâu rồi nhưng em lại không thấy có hiện tượng gì như đau hay buốt và em cũng không thấy khó chụi hay vương vúi gì cả.Em muốn hỏi bác sĩ xem cái mụn ấy có ảnh hưởng gì tới việc có baby của vợ em không,và muỗn vứt bỏ nó đi phải làm như thế nào.

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

chào bạn Sokono !

Tình trạng của bạn có có thể do bạn quan hệ TD . Vậy bạn hãy đến BV để khám xem nhé ! Đó sẽ an toàn cho bạn nhiều hơn đấy !

TinY Guest

Nếu cục ấy ko làm ảnh hưởng gì đến sinh hoạt của bạn thì bạn yên tâm,tuy nhiên nếu bạn quá lo lắng thì hãy tới bv để kiểm tra nhé!

hoahong_go's Avatar
    hoahong_go Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn !

- Bạn không nói rõ mụn nhỏ đó xuất hiện từ bao giờ? Có nhiều không? Có thay đổi về số lượng không? có xu hướng tiến triển mọc to hơn và nhiều hơn không? Nếu chúng xuất hiện đã lâu mà không có sự thay đổi, không gây ảnh hưởng đến sức khỏe thì bạn có thể yên tâm không cần quá lo lắng , hiện tại có thể không cần phải điều trị gì.

- Còn mụn mà bạn thấy nó không ảnh hưởng gì tới sức khỏe cũng như quan hệ của vợ chồng bạn thì mình nghĩ chưa có ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản của hai bạn cả. Tuy nhiên, bạn cũng cần chú ý kiểm tra thường xuyên sự thay đổi của những mụn đó nếu chúng chảy mủ, đau, sốt hay loét thành hốc, lỗ ... thì bạn cần đến các cơ sở y tế có uy tín để khám ngay nhé !

- Ngoài ra bạn cần thường xuyên vệ sinh dương vật của mình sạch sẽ hàng ngày khi đi tiểu, khi đi tắm... Trước khi đi ngủ, bạn cũng có thể rửa một lần nữa bằng dung dịch muối pha loãng hiện có bán nhiều ở các hiệu thuốc. Bạn thử xem sao nhé.

Chúc bạn có một sức khỏe tốt !!!
    [B]Tổng đài "YÊU"[/B]
    Mạng Viettel gọi [B]1900 8614[/B] - Các mạng khác gọi 19[B]00 599914[/B]
    [B]TƯ VẤN GIỚI TÍNH - SỨC KHỎE SINH SẢN[/B]
    Phụ trách phòng khám Việt Hàn - số 9 Ngô Thì Nhậm - Hà Nội